Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เพลงที่น้าๆประทับใจและชอบเล่นบ่อยๆ  (อ่าน 9750 ครั้ง)

nui bangbo

• member
Re: เพลงที่น้าๆประทับใจและชอบเล่นบ่อยๆ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 13:18:47 »
 :) :) :) :) :) :)
089-8166630

this_old_guitar

• member
  • "นักกีต้าร์พเนจร"
Re: เพลงที่น้าๆประทับใจและชอบเล่นบ่อยๆ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 14:05:54 »
เพลง "While My Guitar Gently Weep"

ไม่รู้ทำไม... พอดีพึ่งมาฟังตอนโต ชอบจริงๆ ฟังมาหลายเดือนแระ  ;)

Shruikan-

• member
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 14:11:51 »
เพลงและศิลปินที่น้าๆเลือกมา  ล้วนเป็นเพลงที่ผมชอบและเป็นเพลงฮิตในอดีตทั้งนั้น  มีโอกาสขอให้น้าๆเล่นให้ฟังครับ  มีใครเป็นเหมือนผมมั่ง ช่วงหลังๆมานี้ไม่ได้แกะเพลงเลย หยิบกีต้าร์มาเล่นเกือบทุกวัน  แต่เล่นไม่จบซักเพลง..555   

แหม พี่ก็ ผมอายุ 26 เองนะครับ

nui bangbo

• member
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 10:43:57 »
เพลงและศิลปินที่น้าๆเลือกมา  ล้วนเป็นเพลงที่ผมชอบและเป็นเพลงฮิตในอดีตทั้งนั้น  มีโอกาสขอให้น้าๆเล่นให้ฟังครับ  มีใครเป็นเหมือนผมมั่ง ช่วงหลังๆมานี้ไม่ได้แกะเพลงเลย หยิบกีต้าร์มาเล่นเกือบทุกวัน  แต่เล่นไม่จบซักเพลง..555   

แหม พี่ก็ ผมอายุ 26 เองนะครับ
อายุมากกว่าผมปีนึง...ผมเพิ่ง 25 ...555
089-8166630

Moo_008

• member
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 13:26:52 »
น้องใหม่แต่อายุเยอะขอฝากเนื้อฝากตัวครับ..ชอบเล่นเพลงโรงเรียนของหนู.ครับ :D :D

nhoy

• member
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 16:17:49 »
น้องใหม่แต่อายุเยอะขอฝากเนื้อฝากตัวครับ..ชอบเล่นเพลงโรงเรียนของหนู.ครับ :D :D
เข้ามาต้อนรับ "น้องใหม่แต่อายุเยอะ" เข้าบ้านครับ ;D ;D
ยินดีต้อนรับนะครับน้า pong2508

Moo_008

• member
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 16:57:18 »
ขอบคุณครับน้าหน่อยผู้ใหญ่ใจดีแห่งบ้านไม้.จริงๆแล้วผมเข้ามาอ่านและศึกษาในเวปนี้นานแล้วแต่สมัครไม่เป็นครับเจอน้าหน่อยคอยมาตอบและให้ความรู้และแนะนำข้อคิดต่างๆในทุกหัวข้อให้น้องๆตลอดเลย. :) :)

Shruikan-

• member
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 17:01:35 »

รู้สึกเพลงของพี่ปูนี่ได้รับความนิยมจากพี่ๆเยอะเหมือนกันนะครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 18:18:02 »
ขอบคุณครับน้าหน่อยผู้ใหญ่ใจดีแห่งบ้านไม้.จริงๆแล้วผมเข้ามาอ่านและศึกษาในเวปนี้นานแล้วแต่สมัครไม่เป็นครับเจอน้าหน่อยคอยมาตอบและให้ความรู้และแนะนำข้อคิดต่างๆในทุกหัวข้อให้น้องๆตลอดเลย. :) :)
ขอบคุณน้า pong2508 ครับ
อย่าลืมโพสท์เข้ามาคุยกันบ่อยๆ นะครับน้า pong2508

kathi

• member
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 22:03:18 »
เพลงที่หยิบกีต้าร์มาแล้วเล่นต้องเล่นเพลงนั้นทุกครั้งของผมมีสองเพลงครับพี่ชาติ

-นกเขาไฟ
-นกละเมอ
ไม่ว่าจะอยู่ในอารมณ์ไหน  เวลาเล่นกีต้าร์  ต้องมีหนึ่งในสองเพลงนี้ทู๊กกกกที

นี่ถ้าพี่ไม่ตั้งกระทู้ผมคงไม่สังเกตุตัวเองเหมือนกัน
ปล.ในงานมีตติ้งครั้งก่อนเห็นพี่ชาติเล่น นกละเมอ  เพราะดีครับพี่

INeedYou

• member
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 23:15:54 »
แจมด้วย
เพื่อชีวิต (วงเหล้า)
- แนวๆ ปู,หงา,คาราบาว,มาลีฮวนน่า,พงเทพ
สากล
- America (INeedYou), Jim croce, simon garfunkel, Beatle .... เยอะ

ที่ว่ามาใช่ว่าจะเล่นได้เรื่องหรอก เรียกว่าไม่สนคนฟัง สนองคนเล่นเองล้วนๆ แฮะๆ

อานะจัง

• member
  • แก้ไขชื่อจาก Lekjang2513 เป็น "อานะจัง"
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: เมษายน 26, 2014, 08:54:55 »
เอาที่พอเล่นจบก็

dust in the wind  ..เล่นไม่เคยจบสักที เพราะเนื้อมันยาว...ร้องไม่ถูก เสียงไม่ถึง
When the children cry...White Lion  (  เนื้อหาเข้ากับ บ้านเมืองเราตอนนี้...ได้ดี )
นกละเมอ  ...
More Than words  ผมเล่นตอนจบไม่ได้ ถือว่าไม่จบเพลง อิๆๆๆครับ
Lekjang2513

nui bangbo

• member
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: เมษายน 26, 2014, 12:13:37 »
เอาที่พอเล่นจบก็

dust in the wind  ..เล่นไม่เคยจบสักที เพราะเนื้อมันยาว...ร้องไม่ถูก เสียงไม่ถึง
When the children cry...White Lion  (  เนื้อหาเข้ากับ บ้านเมืองเราตอนนี้...ได้ดี )
นกละเมอ  ...
More Than words  ผมเล่นตอนจบไม่ได้ ถือว่าไม่จบเพลง อิๆๆๆครับ
ชอบเพลง More Than Words ฟังเพลินดี
แจมด้วย
เพื่อชีวิต (วงเหล้า)
- แนวๆ ปู,หงา,คาราบาว,มาลีฮวนน่า,พงเทพ
สากล
- America (INeedYou), Jim croce, simon garfunkel, Beatle .... เยอะ

ที่ว่ามาใช่ว่าจะเล่นได้เรื่องหรอก เรียกว่าไม่สนคนฟัง สนองคนเล่นเองล้วนๆ แฮะๆ
แนวเดียวกันเลยครับ  โดยเฉพาะเพื่อชีวิต ( วงเหล้า ) 555
เพลงที่หยิบกีต้าร์มาแล้วเล่นต้องเล่นเพลงนั้นทุกครั้งของผมมีสองเพลงครับพี่ชาติ

-นกเขาไฟ
-นกละเมอ
ไม่ว่าจะอยู่ในอารมณ์ไหน  เวลาเล่นกีต้าร์  ต้องมีหนึ่งในสองเพลงนี้ทู๊กกกกที

นี่ถ้าพี่ไม่ตั้งกระทู้ผมคงไม่สังเกตุตัวเองเหมือนกัน
ปล.ในงานมีตติ้งครั้งก่อนเห็นพี่ชาติเล่น นกละเมอ  เพราะดีครับพี่

น้า Kathi ต้องเพิ่ม ลิงทะโมน กับจูบฟ้าฝากดิน ไลน์เดียวกันเลย 
089-8166630

MUI

• member
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 09:05:32 »
ผมขออนุญาตรวบรัดเลยก็แล้วกันนะฮะท่านจขกท.

คนที่เข้ามาฟัง มาเล่น เสียงดนตรีธรรมชาติหน่อย อย่างอคูสติคเนี่ย

ผมว่าน่าจะเบื่อกับเสียงอึกทึกของดนตรีอีเลคโทรนิิก กีต้าไฟ

เลยหาทางสงบ หันมาฟังเพลงอคูสติคน่ะครับ

บางท่านอายุน้อย ก็ยังหลงเข้ามา ห้าห้าห้าห้าห้าห้าห้าห้าห้า(5เก้าตัว)

nui bangbo

• member
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 13:41:13 »
ผมขออนุญาตรวบรัดเลยก็แล้วกันนะฮะท่านจขกท.

คนที่เข้ามาฟัง มาเล่น เสียงดนตรีธรรมชาติหน่อย อย่างอคูสติคเนี่ย

ผมว่าน่าจะเบื่อกับเสียงอึกทึกของดนตรีอีเลคโทรนิิก กีต้าไฟ

เลยหาทางสงบ หันมาฟังเพลงอคูสติคน่ะครับ

บางท่านอายุน้อย ก็ยังหลงเข้ามา ห้าห้าห้าห้าห้าห้าห้าห้าห้า(5เก้าตัว)
ได้เลยครับน้า MUI แต่สำหรับผมชอบทั้งกีต้าร์ไฟฟ้า + โปร่ง  แต่ที่สำคัญเล่นคนเดียวมันเบื่อ...555  อยากมีสถานที่ให้คนแก่ไว้แจมกันยามว่างจัง
089-8166630

apinan14

• member
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 23:41:17 »
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยตนับ น้าหนุ่ย

MUI

• member
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: เมษายน 30, 2014, 01:19:58 »
ผมก็หาโรงซ้อมอยู่เหมือนกันเลยครับ

น่ารวมตัวกันที่ สำเหร่ อิอิ ผู้ใหญ่ใจดีรออยู่ที่นั่น

nui bangbo

• member
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: เมษายน 30, 2014, 12:17:30 »
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยตนับ น้าหนุ่ย
[/quote

ได้ครับน้า Apinan14  ฝากชั่วคราวหรือค้างคืน...555

ผมก็หาโรงซ้อมอยู่เหมือนกันเลยครับ
น่ารวมตัวกันที่ สำเหร่ อิอิ ผู้ใหญ่ใจดีรออยู่ที่นั่น

ดีเลยครับ สำเหร่  OK เลย  รบกวนน้า Mui ประสานผู้ใหญ่ใจดีให้ด้วย ผมคิดว่าน่าจะมีสมาชิกร่วมไม่น้อย
089-8166630

Shruikan-

• member
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: เมษายน 30, 2014, 14:38:06 »
ไหนๆ เห็นพี่ๆ ชอบเล่นเพลงของพี่ปูพงษ์สิทธิ์ วันที่ 24 พค มีคอนเสิร์พี่ปูที่บางนา ไม่ทราบว่ามีพี่ๆท่านไหนไปดูบ้างครับ

ผมเองก็ไปครับ ลงทุนนั่งเครื่องบินจากเชียงใหม่มาดูเลย ชอบมากๆพี่ปู

nhoy

• member
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: เมษายน 30, 2014, 14:51:11 »

สวัสดีครับน้า MUI ยินดีเลยนะครับ :D