Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุผลที่ผมไม่อยากแวะเข้าเวปนี้บ่อยๆก็....  (อ่าน 2036 ครั้ง)

nhoy

• member
Re: เหตุผลที่ผมไม่อยากแวะเข้าเวปนี้บ่อยๆก็....
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 14:02:58 »
เข้ามาหาความรู้ครับ หาไปก็เกิดกิเลสไป สองปีที่เข้ามา ซื้อกีตาร์ไปสามตัวแล้วครับ
กับกีตาร์ตัวแรกของผมแม่ซื้อให้เมื่อเกือบสามสิบปีมาแล้ว พอมาเจอบ้านไม้อิอิ สามตัวแล้วครับตอนนี้กำลังมีกิเลสกับตัวที่สี่

^^
ถ้างั้นก็ขอให้ได้ตัวที่สี่ไวๆ นะครับน้า nainam ;D ;D ;D

J.taka

• member
Re: เหตุผลที่ผมไม่อยากแวะเข้าเวปนี้บ่อยๆก็....
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 15:11:15 »
ส่วนนึงได้ความรู้ก็จริงครับ เเต่ถ้าเข้าบ่อยมากมันทำให้ฟุ้งซ่านครับ มันทำให้โลกทัศน์กว้างขึ้นจริงๆครับยกตัวอย่าง เคไยริ ผมเพิ่งมารู้จักที่นี่ทั้งที่ผมก็เล่นกีต้าร์มานานจะติดตามเดอะกีต้าร์ที่เป็นเเหล่งความรู้อื่นครับ

nimovigo

• member
  • สุขหรือทุกข์ อยู่ที่ใจเรา
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 15:38:46 »
ผมเข้ามาดูเกือบทุกวัน ชอบมากๆ ได้รู้อะไรมากมาย กีต้าร์ตัวไหนดี หรือมีข้อเสียอะไร ก็เรียนรู้จากน้าๆที่ได้เล่น ได้ประสบการ์ณมา แต่ก่อนเล่นกีต้าร์ ยังไม่รู้เลยว่าต้องมีการเซ็ทอัพด้วย แล้วประแจหกเหลี่ยมเอาไว้ขันตรงไหน ยังงงๆๆ ผมก็เล่นมันทั้งๆที่แอทชั้นสูงๆนั่นแหละ 555
ล่าสุดผมอยากได้แอมป์ดีๆราคาไม่แพง ก็ได้คำแนะนำจากน้าๆที่นี้แหละครับ คือ powerwerk 50 watt ถูกใจ และคุ้มมากๆๆ 8) 8)

Cinderella

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 22:17:19 »
เป็นเหตุผลที่ทำให้ผม " ไม่เข้าหน้าซื้อ-ขาย " เป็นอันขาดครับ  ตายแน่ เงินไหลยิ่งกว่าเปิดก๊อก ไม่ได้ๆ

ผมนั่งอ่านคนคุยกัน ก็อยากนู่นนี่ใจจะขาดละ ไม่เด็ดขาดครับ 555 ถ้าอยากจริงค่อยเข้าไป หึ่ยยย