Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุผลที่ผมไม่อยากแวะเข้าเวปนี้บ่อยๆก็....  (อ่าน 2037 ครั้ง)

keit

• member
   ดูแล้วเกิดกิเลสครับ จากการที่ได้กีต้าร์พาลุยมาตัวนึง เล่นโดยรวมถือว่าพอใจดี ราคาไม่แพง ไปไหนไปกัน ผมก็แวะเข้ามาดูคลิปในนี้บ้าง เข้ามาอ่านกระทู้หาความรู้เพิ่มเติมบ้าง แวะดูห้องซื้อขายบ้าง มันทำให้ผมกระสันอยากได้อีกตัวมาเทียบเสียง หาความแตกต่างและความไพเราะมากขึ้น แม้จะเล่นแบบงูๆปลาๆ แต่ด้วยความอยาก มันไม่เคยพอครับ *0*
   ตอนแรกกะจะหาอีกตัว แต่หาแบบไม่รีบ แบบใจเย็นๆในงบ 30,000 แต่แอบคิดว่า อยากได้กีต้าร์ฝีมือคนไทย อยากได้งาน hand made เลยเก็บตังค์ต่อดีกว่า ความอยากไม่เคยปราณีใครเลยจริงๆ  ???

Delivery shop

• member
  • 086-8101600 / 099-7476028 ช่างเอก
Re: เหตุผลที่ผมไม่อยากแวะเข้าเวปนี้บ่อยๆก็....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 18:19:55 »
ใช่ครับยิ่งคิดยิ่งค้น ยิ่งลอง ยิ่งอยาก และต้องเสียเงิน อนิจจา
โมฯ-setup และรับ-ส่ง

KAz Cobain

• member
Re: เหตุผลที่ผมไม่อยากแวะเข้าเวปนี้บ่อยๆก็....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 18:26:19 »
กิเลสระงับได้โดยการซื้อครับน้า ฮิฮิ

bigbrown

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 18:35:10 »
เมื่อก่อนผมก็เป็นครับ
เดี๋ยวนี้แล้วแต่อารมณ์
เมื่อมีอารมณ์ขึ้นมาแล้วก็ต้องนึกให้ได้ว่า
กีต้าร์ก็เหมือนปากกา ดีไม่ดีคนเขียนก็มีส่วน ทั้งนี้ทั้งนั้นนักเขียนที่ดีก็ต้องมีปากกาที่่ดีด้วย
แล้วก็คิดให้ได้ว่า กีต้าร์ผมซื้อมxxxxเล่นคุ้มค่าแล้วหรือยังถ้าคุ่มแล้วก็ซื้อใหม่ได้เลย

1900

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 18:58:10 »
เข้าทุกวันเพื่อฝึกความอดทนครับ อิอิ ;D

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 19:20:36 »
เข้าทุกวันเพื่อฝึกความอดทนครับ อิอิ ;D

เลิกฝึกความอดทน เถอะครับ ...  เสียเวลาเปล่า

รีบหากีต้าร์ มาฝึกความอดทน ในการขยันซ้อมฝีมือ อย่างมีวินัย และสม่ำเสมอ แทน จะดีกว่า ครับ

Finger Picking Style

1900

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 19:39:24 »

เลิกฝึกความอดทน เถอะครับ ...  เสียเวลาเปล่า

รีบหากีต้าร์ มาฝึกความอดทน ในการขยันซ้อมฝีมือ อย่างมีวินัย และสม่ำเสมอ แทน จะดีกว่า ครับ

ผมเข้ามาปล่อยมุขกับน้า keit เจ้าของกระทู้อะครับ น้ากวาง อิอิ  ;D

แต่ก็จริงอย่างน้ากวางว่าจริงๆแล้วก็ไม่ค่อยได้ฝึกเลยยย

Piyawat.H

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 20:41:19 »
กีต้าร์, พระเครื่อง,Chivas.. เป็นวัตถุทีมีพลังดึงดูด เข้าใกล้แล้วติด. 555

" นักกีต้าร์อาชีพท่านนึง ให้แง่คิดไว้น่าฟังว่า เปลี่ยนกีต้าร์ให้สุดแพง ไม่ได้แปลว่าคุณจะเล่นได้เก่ง เปลี่ยนสายกีต้าร์ให้สุดเทพ ก็ไม่ได้แปลว่ากีต้าร์จะเป็นเสียงสวรรค์ "
  เห็นด้วยกับแนวคิดน้าฯท่านหนึ่ง ว่า " ให้ความอดทนกับการฝึกฝน กับกีต้าร์ที่เราเลือกแล้ว ก็จะเป็นกีต้าร์ที่ดี และเป็นเสียงสวรรค์สำหรับเราได้ไม่ยาก "

***  ข้อเท็จจริงก็คือ.. กีต้าร์ต่างเกรด ต่างรุ่น ต่างทรง ต่างยี่ห้อ เสียงมันต่างกันจริงๆ  อยู่ที่ว่า เราพร้อมในระดับไหน 

jewaros

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 22:13:08 »
พยายามหักห้ามใจแล้วครับน้า ๆ แต่พอเห็นแล้วมันอยากลองอ่ะครับ ยิ่งเห็นตัวสวยๆ ราคา ไม่แรงแล้วมันหวั่นไหวทุกครา ต้องทำใจแข็งๆ ครับ  >:( >:(

Twinbee

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 22:35:23 »
ขนาดผมเข้าไม่บ่อย ยังเสียตังค์ประจำเลยฮะ 55+

c

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 10:31:04 »
เป็นเหมือนกันครับ แต่ก่อนไม่เคยสมัคร จนต้องสมัครเข้ามาดูห้องซื้อขายที่นี่ของเยอะดี

ballee45

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 17:53:47 »
ผมเข้า มาดู ทุกวัน เพือ ให้มีแรงทำงาน มุมานะ หาเงิน เพื่อสักวันจะได้แบบที่เราอยาก

nimovigo

• member
  • สุขหรือทุกข์ อยู่ที่ใจเรา
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 08:08:24 »
 :) :) สำหรับผมนั้นตรงกันข้ามครับ ผมชอบที่จะเข้ามาดูและศึกษากีต้าร์ทุกๆตัวที่น้าๆได้มาโชว์ มาขาย หรือมาปรึกษา ปัญหากีต้าร์
 มันทำให้เราได้ความรู้เยอะมากๆ จากที่ไม่รู้อะไรเลย มันมีความสุขมากๆ บางทีเพื่อนๆของผมยังบอกว่า " กูมาหามึงทีไร เห็นมึงดูแต่เว็บนี้ทุกที "     ผมก็ตอบไปว่า " มันมีความสุขว่ะ ถึงจะไม่มีตังค์ซื้อกีต้าร์แพงๆ แต่ก็เก็บข้อมูลไว้ก่อน โว้ย...."  8) 8)

vintage 1989

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 14:29:24 »
ความอยากไม่เคยปราณีใครเลยจริงๆ..... 

อันนี้ผมเชื่อครับ ตามที่น้า keit ได้พูดไว้

- ผมเคยลองครับ นั่งหน้าคอมฯ ทำงานไปเรื่อยๆ เพลินๆ ตากแอร์เย็นๆ แป๊ปเดียวเท่านั้นแหละครับ 
เข้าไปอยู่ที่หน้าซื้อ-ขายและ มันไวมากๆครับ  ;D 

ส่วนตัวผม ก็ศึกษาหาข้อมูลสะสมไปเรื่อยๆครับ พร้อมแล้วก็เจอกันครับ (น้องกีต้าร์)  ;D

Gatto

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 30, 2014, 12:43:46 »
แปลงเงินให้เป็นสินทรัพย์และแปลงทรัพย์สินให้เป็นเงิน

Peaceman

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 13:09:07 »
ผมเข้ามาดูเผื่อเจอ กีต้าร์ตัวที่เล็งไว้ สภาพดีราคาไม่แรง ดูบ่อยบางครั้งเจอตัวที่ไม่ได้เล็ง แต่อยากลองเสียง ได้แต่ท่องว่า ถ้าไม่ถูกใจ จะขายขาดทุนและอาจจะขายได้ยาก เลยตัดใจได้บ้าง

Poomjai39

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 14:45:47 »
ผมเข้ามาดูเล่นๆทีไร ได้เรื่องทุกทีเลยครับ ตอนนี้กรอบหนัก 555

this_old_guitar

• member
  • "นักกีต้าร์พเนจร"
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 15:06:53 »
ถ้ามีเงินก็อย่าปล่อยให้ปวดหัว ... ซื้อเลยจะได้หายปวดหัว
ถ้ามีงบจำกัด ภาระรออยู่ก็เอากีต้าร์ตัวเก่า มาตั้งเสียงให้เป้ะ ดีดออกมาให้เป็นเพลงก็พอ (ทำไงได้)

เคยได้ยินว่ากีต้าร์ตัวเป็นแสน คนดีดไม่เป็นก็เหลือตัวละพัน
กีต้าร์ตัวไม่กี่พัน มีฝีมือก็เหมือนกีต้าร์ราคาเป็นแสน  ;)

ของพรรณนี้มันอยู่ที่ฝีมือ แต่ถ้าฝีมือดี มีเงิน ก็ต้องเอากีต้าร์แพงๆ แบรนด์ดังๆ เสริมบารมีจะยอดเยี่ยมมากๆ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 01:46:03 »
   ดูแล้วเกิดกิเลสครับ จากการที่ได้กีต้าร์พาลุยมาตัวนึง เล่นโดยรวมถือว่าพอใจดี ราคาไม่แพง ไปไหนไปกัน ผมก็แวะเข้ามาดูคลิปในนี้บ้าง เข้ามาอ่านกระทู้หาความรู้เพิ่มเติมบ้าง แวะดูห้องซื้อขายบ้าง มันทำให้ผมกระสันอยากได้อีกตัวมาเทียบเสียง หาความแตกต่างและความไพเราะมากขึ้น แม้จะเล่นแบบงูๆปลาๆ แต่ด้วยความอยาก มันไม่เคยพอครับ *0*
   ตอนแรกกะจะหาอีกตัว แต่หาแบบไม่รีบ แบบใจเย็นๆในงบ 30,000 แต่แอบคิดว่า อยากได้กีต้าร์ฝีมือคนไทย อยากได้งาน hand made เลยเก็บตังค์ต่อดีกว่า ความอยากไม่เคยปราณีใครเลยจริงๆ  ???
ครับ
ช่างไทยเราฝีมือดี ทำกีต้าร์ได้น่าใช้ครับ ขอให้น้า keit ได้กีต้าร์ Custom ฝีมือช่างไทยไวๆ นะครับ

nainam

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 13:20:18 »
เข้ามาหาความรู้ครับ หาไปก็เกิดกิเลสไป สองปีที่เข้ามา ซื้อกีตาร์ไปสามตัวแล้วครับ
กับกีตาร์ตัวแรกของผมแม่ซื้อให้เมื่อเกือบสามสิบปีมาแล้ว พอมาเจอบ้านไม้อิอิ สามตัวแล้วครับตอนนี้กำลังมีกิเลสกับตัวที่สี่