Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีต้าร์ทรง D O หรือ Grand ทรงไหนคุ้มสุดถ้าจะมีไว้ใช้ตัวเดียว  (อ่าน 5391 ครั้ง)

nongheart

• member
ถ้ายังหาจุดยืนของตัวเองไม่ได้แนะนำทรง D ครับ .....ถึก มึน  มัน ไปกันทุกสถานการณ์
 :D :D :D

krong

• member
ทรง D ชื่อก็บอกอยู่แล้ว

ohm_pea

• member
ขอรับฟังความคิดเห็นจากผู้มีประสบการณ์เพื่อประกอบการพิจารณาว่า กีต้าร์ทรง D,  O , หรือ Grand ที่ไม่มีภาคไฟฟ้า ทรงไหนจะสามารถเล่นได้ครอบคลุมเกือบทุกสไตล์การเล่นที่สุด ถ้าลักษณะการเล่นเป็นดังนี้  1. ตีคอร์ดปกติ ไม่รุ่นแรง   2. Fingerstyle   3. picking (ชอบทั้ง 3 แนว และกำลังฝึกหัดอยู่)  คิดว่าจะลงทุนซื้อตัวเดียวใช้ในระยะยาว  หรือว่าจะต้องดูเป็นตัวๆ ไป ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
 ;D
[/quoteอ้า.........]คุ้ม หมายความว่าไงคับ งงงง ผมว่ากีตาร์ทุกทรงก็เล่นได้หมดทุกแนว ไม่เห็นเกี่ยวกะทรงเลย เราชอบทรงไหน จัดไป
จันทาร ดีกว่า จันไร

jazzinblue

• บุคคลทั่วไป
ถ้าพี่ไม่ได้เน้นตีคอร์ดแบบบ้าพลังสนั่นลั่นทุ่ง ผมว่าเลือก GA ดีกว่าครับ ตีคอร์ดก็ไม่ได้น่าเกลียด ปิกกิ้งก็ชัดเจนดี รูปทรงสวยกว่าทรง D

naruenarue

• member
หากแม้นมีได้เพียงแค่หนึ่งเดียว ผมว่าทรง D น่าจะเป็นตัวเลือกที่ยืดหยุ่นที่สุดครับ
D-15S & OOO-15S