Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: [ระงับการหาชั่วคราว]หา Martin Taylor หรือ Blueridge แลกกับ Taylor 214e +เพิ่มส่วนต่างให้ค่ะ  (อ่าน 9790 ครั้ง)

katekate

• member
Re: หา Martin หรือ Taylor แลกกับ Taylor 214e +เพิ่มส่วนต่างให้ค่ะ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 12:05:51 »
กีต้าร์สวยมากครับ
ขอบคุณมากนะคะะ

katekate

• member
Re: หา Martin หรือ Taylor แลกกับ Taylor 214e +เพิ่มส่วนต่างให้ค่ะ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 12:08:41 »
;Dความจริงลามิเนตมันก็มีส่วนที่เป็นไม้จริงอยู่นะครับเพียงเเต่มันจะบางครับปิดทับไม้อัด ผมไปเจอบางคนบอกว่า214 นี้เสียงมันใสกว่าออลโซลิดบางตัวซะอีก ผมเองผมก็ว่าน่าจะจริงเพราะก็อยากได้ออลโซลิดเหมือนกันเเต่พอฟังเสียงเเล้วมันทำให้คิดว่าเเอ้ะทำไมทอปโซลิดบางตัวมันเสียงดีกว่าซึ่งทำให้เราคิดว่าเราต้องการอะไรกันระหว่างเสียงที่ถูกใจหรือspecไม้กันเเน่ อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ ถ้าน้องเกศอยากจะลองออลโซลิดดูบ้างก็ดีนะครับ
อ่าวจริงหรอคะ ขอบคุณที่แนะนำมากเลยค่ะคุณน้า  เกศอยากลองเล่นดูน่ะค่ะ ถ้าหาแลกไม่ได้ก็เก็บไว้เล่นเองค่ะแหะๆ ขอบคุณมากเลยจ้าา>__<

katekate

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 12:09:54 »
;Dความจริงลามิเนตมันก็มีส่วนที่เป็นไม้จริงอยู่นะครับเพียงเเต่มันจะบางครับปิดทับไม้อัด ผมไปเจอบางคนบอกว่า214 นี้เสียงมันใสกว่าออลโซลิดบางตัวซะอีก ผมเองผมก็ว่าน่าจะจริงเพราะก็อยากได้ออลโซลิดเหมือนกันเเต่พอฟังเสียงเเล้วมันทำให้คิดว่าเเอ้ะทำไมทอปโซลิดบางตัวมันเสียงดีกว่าซึ่งทำให้เราคิดว่าเราต้องการอะไรกันระหว่างเสียงที่ถูกใจหรือspecไม้กันเเน่ อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ ถ้าน้องเกศอยากจะลองออลโซลิดดูบ้างก็ดีนะครับ

เห็นด้วยกับน้า Pipatpui ครับ
Taylor Series 200 ผมว่ามันมีดีเกินราคามากเลยหล่ะครับ
ถ้าอยากได้ All Solid แนะนำลอง Martin D1-GT ดูครับ แต่คอจะกว้างกว่า Taylor นะครับ :)
เคยลองแล้วจ้า ตัวเบ้อเริ่มเลย55555 ขอบคุณนะค้าา

Hinsor

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 17:05:58 »
สนใจ walden G3030CEQ มั้ยครับ..อายุ ไม่ถึง 2 เดือน

katekate

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 22:39:31 »
สนใจ walden G3030CEQ มั้ยครับ..อายุ ไม่ถึง 2 เดือน
ขอดูเป็นมาตินกับเทเลอดีกว่าจ้า ขอบคุณมากเลยค่ะ :)

อานะจัง

• member
  • แก้ไขชื่อจาก Lekjang2513 เป็น "อานะจัง"
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 17:37:08 »
น้องคนนี้สุดยอดจริงๆ เห็นกระทู้ที่แล้วหากีตาร์หัดเล่น ....

ขนาดหัดเล่นได้ Tayor214 ไปนี่ ยังไม่ถูกใจเสียงอีกแหะ  ....หรือเน้นสเปคต้อง All Solid  เท่านั้น

ผมเล่น FG331,Suzuki W ต่ำๆ ...ยังว่าเสียงดีกว่า Top Solid  ผมอีก เหอๆๆๆ   อิจฉาจัง...

Lekjang2513

lonzaa

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 18:21:20 »
214 เสียงดีครับ แต่ว่ารุ่นสูงๆมันไม่ต่างกันมากหรอกครับ แต่ผมเห็นด้วยครับกับการหา all solid
เพราะคนรักกีตาร์อย่างเราต้องหาลองไปเรื่อยๆครับ หาได้ก็ดี หาไม่ได้ไม่เป็นไร
คนคำนวญ มิสู้ฟ้าลิขิต

katekate

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 18:33:25 »
น้องคนนี้สุดยอดจริงๆ เห็นกระทู้ที่แล้วหากีตาร์หัดเล่น ....

ขนาดหัดเล่นได้ Tayor214 ไปนี่ ยังไม่ถูกใจเสียงอีกแหะ  ....หรือเน้นสเปคต้อง All Solid  เท่านั้น

ผมเล่น FG331,Suzuki W ต่ำๆ ...ยังว่าเสียงดีกว่า Top Solid  ผมอีก เหอๆๆๆ   อิจฉาจัง...
แฮ่ ที่จริงเสียงก้ดีนะค้า แค่อยากได้all solidมาครอบครอง อิอิ 55555

katekate

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 18:36:44 »
214 เสียงดีครับ แต่ว่ารุ่นสูงๆมันไม่ต่างกันมากหรอกครับ แต่ผมเห็นด้วยครับกับการหา all solid
เพราะคนรักกีตาร์อย่างเราต้องหาลองไปเรื่อยๆครับ หาได้ก็ดี หาไม่ได้ไม่เป็นไร
ขอบคุณมากจ้าา ใช่เลยย ดีใจจังมีคนคิดแบบเกศด้วย 5555 หาได้ก็ดี แต่ไม่ได้ก็ไม่เป็นไร ฝึกเล่นไปเรื่อยๆ ไม่รีบจ้าา  ;D

jewaros

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 15, 2014, 01:10:25 »
ขอให้หากีตาร์ถูกใจ ได้ไวไวนะครับ ผม มีอยู่ 5 ตัวแล้วยังไม่มี all solid ไว้ในครอบครองเหมือนกันครับ  ;D ;D ;D

Moko

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 15, 2014, 01:50:46 »
Martin หรือ Taylor ที่เป็น All solid ราคาสูงกว่า 214e เยอะนะครับ ถ้าอยากได้ all solid ที่งานประกอบเยี่ยม เสียงสู้ martin หรือ taylor ได้สบายๆ ไม่ลองมองมาที่ Blueridge หรือ Guild ดูละครับ ผลิตที่จีนก็จริง แต่ทำเอาน้าๆหลายคนรวมทั้งผม ต้องเสียเงินซื้อมาเล่น มันคุ้มค่ามากครับ
^Easy Man^

katekate

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 15, 2014, 22:51:21 »
ขอให้หากีตาร์ถูกใจ ได้ไวไวนะครับ ผม มีอยู่ 5 ตัวแล้วยังไม่มี all solid ไว้ในครอบครองเหมือนกันครับ  ;D ;D ;D
ขอบคุณค่าา 5ตัวนี่สุดยอดเลยย

katekate

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 15, 2014, 22:52:37 »
Martin หรือ Taylor ที่เป็น All solid ราคาสูงกว่า 214e เยอะนะครับ ถ้าอยากได้ all solid ที่งานประกอบเยี่ยม เสียงสู้ martin หรือ taylor ได้สบายๆ ไม่ลองมองมาที่ Blueridge หรือ Guild ดูละครับ ผลิตที่จีนก็จริง แต่ทำเอาน้าๆหลายคนรวมทั้งผม ต้องเสียเงินซื้อมาเล่น มันคุ้มค่ามากครับ
สนblueridgeอยู่เหมือนกันค่ะ แต่ติดตรงทำที่จีน แต่เสียงดีมากกก

katekate

• member
ใครมีตัวไหนอยากแลกลองเสนอมาได้น้า^_^

jakkavoot

• member
มี Taylor 314   อายุ ประมาณ 5 เดือนครับ(ถ้าจำไม่ผิด เด๋วดูในใบเสร็จ)  ไม่ค่อยได้ใช้ ถอดสายเก็บตั้งนานแล้ว ส่วนมากใช้ martin  ชอบเบสอะครับ  ตีราคาไม่เป็นอะครับ  ลองเสนอมานะครับ

Kai Acoustic™

• member
มี Taylor 314   อายุ ประมาณ 5 เดือนครับ(ถ้าจำไม่ผิด เด๋วดูในใบเสร็จ)  ไม่ค่อยได้ใช้ ถอดสายเก็บตั้งนานแล้ว ส่วนมากใช้ martin  ชอบเบสอะครับ  ตีราคาไม่เป็นอะครับ  ลองเสนอมานะครับ

All Solid มาแล้วคว้าให้ได้นะครับ

katekate

• member
ไม่มีไฟฟ้าหรอคะ TT แต่ขอเบอไว้หน่อยน้าา

katekate

• member

All Solid มาแล้วคว้าให้ได้นะครับ
ขอบคุณนะค้าคุณน้าา^__^

Nashville

• member
  • fOur'k

ถ้าเจ้าของกระทู้ผ่าน ผมขอต่อคิวนะครับ
line: paulfourk
Veelah v58gace

katekate

• member
ยังหาอยู่นะคะเสนอมาได้เลยจ้า
line : katekty
0880899717