Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีต้าyamaha f310 ไช้สายยี่ห้ออะไรเบอร์อะไรดีครับ  (อ่าน 2753 ครั้ง)

up[to]u

• member
ตัดสินไจชื้อตัวนี้อะครับก็ว่าจะชื้อสายเปลียนทีเดียวเลยแต่ไม่ค่อยรู้เรื่องอะครับวอนผู้รู้ช่วยบอกทีครอบคุนครับ

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
Re: กีต้าyamaha f310 ไช้สายยี่ห้ออะไรเบอร์อะไรดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 02:15:45 »
ถ้าอยากได้เสียงเต็มๆ แนะนำ Dad เบอร์ 12 ครับ ถ้ากลัวเจ็บนิ้วก็เบอร์ 11 ครับ ถ้าใส่เบอร์ 10 เสียงจะบางไปหน่อยครับ สำหรับรุ่นนี้
ส่วนจะใช้สายเคลือบ หรือสายธรรมดา ก็แล้วแต่เลยครับ เสียงเหมือนกัน (แนะนำสายเคลือบ)
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

nhoy

• member
Re: กีต้าyamaha f310 ไช้สายยี่ห้ออะไรเบอร์อะไรดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 02:42:05 »
ตัดสินไจชื้อตัวนี้อะครับก็ว่าจะชื้อสายเปลียนทีเดียวเลยแต่ไม่ค่อยรู้เรื่องอะครับวอนผู้รู้ช่วยบอกทีครอบคุนครับ
แนะนำ EXP26 ของ D'ad ครับ