Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มีข้อสงสัยเล็กน้อยเกี่ยวกับขั้นตอนการเปลี่ยนสายกีต้าร์ครับ  (อ่าน 1631 ครั้ง)

eXoRc1sMz_-

• member
    • My YouTube Channel
อ้างอิงจากข้อ 6 link นี้ http://www.acousticthai.net/how_to_restrings.htm
คือผมสงสัยว่ามันจำเป็นมั๊ยครับที่ต้องให้เหลือ 1 นิ้วชี้จาก fret 5  แล้วถ้าจำเป็นผมขอถามต่อว่า คือนิ้วของแต่ละคนแน่นอนว่ามันสั้นยาวไม่เท่ากัน......ก็นะ - -" สรุปมันยังไง มีหลักอะไรแน่นอนรึเปล่าครับ
ถามแบบโง่ๆเลยจริงๆ เพราะผมไม่รู้จริงๆ แหะๆ ;D
I'm DEPAPEPE Fanclub

[SK]Choke

• member
ผมใช้สูตรเผื่อระยะเท่ากับ1ช่องลูกบิดแล้วลดมานิดหน่อยครับ ได้สองรอบครึ่งกำลังสวยเลย

koken123

• member
  • อาบายูส
เป็นการประมาณหนะครับ จริงๆต้องการแค่ระยะที่สายจะพันได้3รอบเท่านั้นเอง
อบายูส

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
กะความยาวสายให้พันให้ได้สัก 2-3 รอบครับ
:)

eXoRc1sMz_-

• member
ผมใส่ทีไรได้รอบครึ่งแทบทุกครั้ง อย่างมากก็ 2 รอบ ยกเว้นบางทีฟลุ๊คๆถึงจะได้ 3 - -"

altobIue

• member
ผมวัดจากระยะจากช่วงปลายสายยาวถึงลูกบิดอีกตัวอ่ะครับ พันได้2-3รอบ

nhoy

• member
ผมวัดจากระยะจากช่วงปลายสายยาวถึงลูกบิดอีกตัวอ่ะครับ พันได้2-3รอบ
ตามที่น้า altobIue ว่าไว้ครับ

eXoRc1sMz_-

• member
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ไว้เดี๋ยวผมจะลองใส่ดู :)