Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Hardcase ของ Taylor Big Baby  (อ่าน 1267 ครั้ง)

MonarchToon

• member
Hardcase ของ Taylor Big Baby
« เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 19:57:10 »
เรียนน้า ๆ ทุกท่านค๊าบบ  คือว่าผมอยากจะทราบว่า Hardcase สำหรับBig Baby พอจะมีมั้ยคับ แนะนำด้วยค๊าบบ

ขอบคุณล่วงหน้าค๊าบบบ

"ชีวิตสั้น ศิลปะย

Dog Never Lie

• member
Re: Hardcase ของ Taylor Big Baby
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 23:26:19 »
หา Hard case ทรงดีมาใส่ครับแต่ว่าน่าจะหาไซด์พอดีแบบเป๊ะยากสักหน่อยเพราะว่าตัวมันบาง และกว้างน้อยกว่าทรง D สักหน่อย คงต้องเอาฟองน้ำมา
รองด้านในและด้านข้างสักหน่อยครับ
It's my...

MonarchToon

• member
Re: Hardcase ของ Taylor Big Baby
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 09:01:50 »
หา Hard case ทรงดีมาใส่ครับแต่ว่าน่าจะหาไซด์พอดีแบบเป๊ะยากสักหน่อยเพราะว่าตัวมันบาง และกว้างน้อยกว่าทรง D สักหน่อย คงต้องเอาฟองน้ำมา
รองด้านในและด้านข้างสักหน่อยครับ

อ๋อ.... อย่างนี้นี่เอง น่าจะหายากจริง ๆ ด้วย   ขอขอบคุณน้า Bossacafe สำหรับความรู้คับ
"ชีวิตสั้น ศิลปะย

ohm_pea

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 12:53:50 »
อ้า.....ลองหาแบบที่เป็นโฟมหล่อสิครับ หรือไม่ก็สั่งทำเอาเลย แต่ดูท่าจะแพง
จันทาร ดีกว่า จันไร