Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครพอรู้จัก กีต้าร์ของ Jack & Danny รุ่น CG-1 1/4 มั่งไม๊คับ  (อ่าน 2787 ครั้ง)

baszie

• member
พอดีกะลังอยากได้ตัวจิ๋ว ไว้เล่นชิวๆที่ร้านกาแฟของผม ไปเจอมาตัวนี้รุ่นที่บอกอ่ะคับ น่ารักดี เป็นคลาสสิคจิ๋ว แต่ว่ามันมีของเหลืออยู่แค่ตัวเดียว แล้วงานค่อนข้างหยาบ ไม่เนียน ขายอยู่ในสนนราคา 1990 บ. อยากทราบว่ามีที่ไหน มีขายอีกรึป่าวคับ รุ่นนี้ หรือ เทียบเท่ากันก็ได้คับ ตอนนี้กะลังอยากได้เบบี้ กีต้าร์ ไซส์จิ๋ว ขอบคุณท่านกูรูทั้งหลายล่วงหน้าคับผม  :)

pong

• member
ลองไปดูหลายๆสาขาของร้านสยามมิวสิค ที่ขายรุ่นนี้ดูครับ ที่ผมพอรู้มีสาขา ฟิวเจ้อร์รังสิต เซ็นทรัลบางนา อิมพีเรียสำโรง
เดอร์มอลบางแค ผมรู้สาขาที่ขายมาแค่นี้ครับ ^^

nantfa

• member
รู้จักครับ  เป็นกีต้าร์ ผลิต ใต้หวัน   

รู้สึกว่า ถ้าร้านไหนมี  J&D ที่นั่นก็จะมี  กีต้าร์ ยี่ห้อ ฟอร์เวส กับ ดรีมโบว์ ด้วย

สงสัยจะเป็นตัวเเทนเดียวกัน   

ยี่ห้อนี้ ดีไม่ดี ไม่รู้  รู้เเต่ ผมเคยสอยมา 1 ตัว  รุ่น DG2SNL เป็น solid top  เสียงพอได้ ไม่หวือหวา  เเต่ก็คุ้มราคา กับเงินที่จ่าย

เเถม ตอนปล่อย ขาดทุน กระจุย ( เป็นปกติ ของยี่ห้อ ชื่อ ไม่คุ้นหู .... คริ คริ  )

ช่างก่อร่าง สร้างรัก

nai chic

• member
    • www.facebook.com
ยี่ห้อนี้ผมลองบ่อยๆที่The mallรามคำแหงครับ..ไอ้ตัวที่ว่านี่ไม่เคยลองแตาเท่าที่สัมผัสรุ่นอืนๆงานหยาบมากๆครับ..ถ้าซื้อมาคงต้องปรับกันอีกเยอะเลยครับ..

baszie

• member
ขอบคุณน้าๆมากคับ กะลังชั่งใจอยู่ว่าคุ้มหรือป่าวกะราคา 1990 บ. ตัวนี้ อยากได้ 1/4 ไม่รู้ที่เวิ้งจะมีขายหรือป่าว อยากได้ราคาประมาณนี้ ไม่ติดใจยี่ห้อ แต่ของานโอเคหน่อย ไม่หยาบมากก็เอาแร้ว อยากได้จิงๆ **0*

ohm_pea

• member
อ้า...ไม่เคยเห็นมาก่อนเลย
จันทาร ดีกว่า จันไร

[SK]Choke

• member
วันนี้ไปเดินเล่นที่ฟิวรังสิต เพิ่งลองตัวนี้มาเลยครับ
ผมว่าเสียงมันป๊องแป๊งไปนิด แต่พอรับได้ ได้ใส เบสพอมี กดง่าย หน้าตาดูดีเหมือนกัน แต่งานไม่ค่อยเนี้ยบนัก

ปัญหาอีกอย่างคือ ผมนิ้วแอบอวบ ใหญ่ตามตัวครับ เล่นแล้วเนื้อนิ้วมันจะแอบไปโดนสายทำให้เสียงบอด
เลยคิดว่าไม่เหมาะกับตัวเองครับ ฮ่าๆๆ

nantfa

• member
ราคา พันเก้า จัดไป...ไม่จัดเดี๋ยวคาใจ นะ ;D 

ช่างก่อร่าง สร้างรัก