Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มีศิลปินคนไหนใช้ไซต์เบบี้เล่นliveแนว folkrock ไหมครับ?  (อ่าน 532 ครั้ง)

มะเอก

• member
แบบขึ้นไปปั่นหนักๆ แต่กีต้าร์ตัว 3/4 ไม่ต้องเพลงแนว folkrock ก็ได้ครับ

แค่อยากรุ้ว่ามีใครที่ใช้ไซต์เบบี้เล่น live บ้าง(ศิลปินไทย-เทศก็ได้)  :P

mai_911

• member
Re: มีศิลปินคนไหนใช้ไซต์เบบี้เล่นliveแนว folkrock ไหมครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 18:30:23 »
มี Ed Sheeran ครับ

เสียงนะไม่ใช่ปัญหานะครับ ผมว่า Look มันจะดูกุ๊กกิ๊กไปหน่ย เวลาที่เล่นเพลงเนื้อหาซีเรียส

guitaroa47

• member
Re: มีศิลปินคนไหนใช้ไซต์เบบี้เล่นliveแนว folkrock ไหมครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 19:35:58 »
Ed Sheeran - "Give Me Love" captured in The Live Room

ผมก็ชอบ ed นะ แต่ก็อย่างว่า look ยังเด็กอยู่เลย แต่ฝีมือ เค้าก็​เยี่ยมนะ ทั้งเสียง ทั้งการเล่นสด เทคนิคการใช้ลูป

มะเอก

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 00:24:17 »
 ::) อยากสะดวกพกน่ะครับ