Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขายแล้วครับ ขอบคุณบ้านไม้ //squier P-bass ครับ ราคาสุดท้าย6500ครับ  (อ่าน 3191 ครั้ง)

Nashville

• member
  • fOur'k
ขาย squier P-bass ของแท้ ไม่ใช่ของจีน สภาพ95%
ไม่มีรอยตำหนิครับ มีแค่รอยขนแมว รักษาอย่างดีครับ

เพิ่งเปลี่ยนสาย DR-hibeam ใหม่ๆเลย (ค่าสายก็พันกว่าละครับ)
ขายพร้อมกระเป๋า + สายแจ๊ค + สายสะพาย 7,500 ราคาสุดท้าย6500 ครับ

ส่งตจวก็ได้นะครับ ค่าส่งคิดตามจริงครับ  ;) ;)

นัดดูของได้ เสาร์-อาทิตย์ แถวๆ เกษตร เมเจอร์รัชโยธิน
O9O-9797198  LineId : paulfourk

Veelah v58gace

bbx

• member
Re: ขาย squier P-bass ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 20:51:36 »

ตัวนี้ของแท้ทำอินโดฯ   ::)

ป.ล. Squier ยุคปัจจุบันผลิตจากหลายโรงงานในจีนและอินโดฯ .. ของแท้ ที่ทำจีนก็มีครับ

ส่วน Squier ของปลอม เคยเจอครับ .. เบส Squier ของแท้ ราคาไม่กี่พัน ของปลอมขายถูกกว่ากันไม่มาก ก็ยังมีทำปลอมครับ ..

ฉะนั้นแล้ว เลือกของแท้ดีกว่าครับ พี่น้อง  ;D

Nashville

• member
  • fOur'k
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 21:10:32 »
เด๋วนี้ของก็อปเยอะครับ
โดนเฉพาะพวกตระกูลfender,gibson >:( >:( >:(

elinoy

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 00:13:36 »

ป.ล. Squier ยุคปัจจุบันผลิตจากหลายโรงงานในจีนและอินโดฯ .. ของแท้ ที่ทำจีนก็มีครับ
 ส่วน Squier ของปลอม เคยเจอครับ .. เบส Squier ของแท้ ราคาไม่กี่พัน ของปลอมขายถูกกว่ากันไม่มาก ก็ยังมีทำปลอมครับ ..
 ฉะนั้นแล้ว เลือกของแท้ดีกว่าครับ พี่น้อง  ;D

จริงๆๆจะว่าปลอม 100% ก็ไม่ได้นะครับมันทำโรงงานเดียวกันก็มีเหอๆ อาจจะต่างกันที่พวก pu กะวงจร สู้ของจริงไม่ได้เคยถามเซลที่ขายเขาว่างั้น แต่เห็นด้วยกับน้า bbx เพิ่มเงินนิดหน่อยจัดแท้ไปเลยดีกว่า
อมยิ้ม

Nashville

• member
  • fOur'k
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 11:54:13 »

จริงๆๆจะว่าปลอม 100% ก็ไม่ได้นะครับมันทำโรงงานเดียวกันก็มีเหอๆ อาจจะต่างกันที่พวก pu กะวงจร สู้ของจริงไม่ได้เคยถามเซลที่ขายเขาว่างั้น แต่เห็นด้วยกับน้า bbx เพิ่มเงินนิดหน่อยจัดแท้ไปเลยดีกว่า

เป็นผมจะเชื่อข้อมูลจากแหล่งอื่น มากกว่าข้อมูลจากปากเซลนะครับ  ;D ;D
ปล.ดันครับ ฮึบๆ

Nashville

• member
  • fOur'k
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 08:56:37 »
ดันนิดหน่อยครับ ;D ;D

elinoy

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 12:07:09 »
ว่าแต่ PJ เนี่ยต่างกะ Jazz มากปะครับ แล้วต่างกันตรงไหนบ้างครับ เรื่องซาวด์น่ะครับ
อมยิ้ม

Nashville

• member
  • fOur'k
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 00:29:22 »
มันอยู่ที่ปรับนะครับ
มันมีปุ่มvolumeแยกกัน เลยเลือกใช้งานได้หลากหลายน่ะครับ

โดยรวมก็ปรับได้กว้างเลยสำหรับเบสpassive

Nashville

• member
  • fOur'k
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 09:23:21 »
 ;D

Nashville

• member
  • fOur'k
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 00:20:47 »
 ;D

Nashville

• member
  • fOur'k
Re: ขาย squier P-bass ครับ ราคาสุดท้าย6500ครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 15:27:07 »
ลดราคาแล้วนะครับ  ;D ;D

bbx

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 20:00:43 »
ว่าแต่ PJ เนี่ยต่างกะ Jazz มากปะครับ แล้วต่างกันตรงไหนบ้างครับ เรื่องซาวด์น่ะครับ

ขออณุญาติท่านเจ้าของกระทู้ครับ

P/J ออกมาทีหลัง P ตัวเดียวครับ ..

ในแบบต้นฉบับของดั้งเดิม คาปาซิเตอร์แบบเดียวกันเบอร์เดียวกัน .. P ให้เสียงทุ้มใหญ่กว่า แต่ความลึก J ลงลึกกว่า

J ได้กลางออกป๊อด ๆ กว่า [ เอกลักษณ์ของปิ๊กอัพแจ๊ซเบส ]

เสียงจี่ของ J จะออกชัดกว่าครับ ..  [ หมายถึง เทียบแบบของดั้งเดิมด้วยกัน ..  แพสซีฟปิ๊กอัพของ J แบบซิงเกิ้ลคอยล์ และ P ก็แพสซีฟปิ๊กอัพ สปลิ๊ท คอยล์ในแบบซิงเกิ้ลคอยล์ ]

P/J จัดได้หลากหลายแนวกว่า J/J ครับ

รายละเอียดมากกว่า เชิญ siambass ครับผม  ;D

elinoy

• member
Re: ขาย squier P-bass ครับ ราคาสุดท้าย6500ครับ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 23:25:10 »

ขออณุญาติท่านเจ้าของกระทู้ครับ

P/J ออกมาทีหลัง P ตัวเดียวครับ ..

ในแบบต้นฉบับของดั้งเดิม คาปาซิเตอร์แบบเดียวกันเบอร์เดียวกัน .. P ให้เสียงทุ้มใหญ่กว่า แต่ความลึก J ลงลึกกว่า

J ได้กลางออกป๊อด ๆ กว่า [ เอกลักษณ์ของปิ๊กอัพแจ๊ซเบส ]

เสียงจี่ของ J จะออกชัดกว่าครับ ..  [ หมายถึง เทียบแบบของดั้งเดิมด้วยกัน ..  แพสซีฟปิ๊กอัพของ J แบบซิงเกิ้ลคอยล์ และ P ก็แพสซีฟปิ๊กอัพ สปลิ๊ท คอยล์ในแบบซิงเกิ้ลคอยล์ ]

P/J จัดได้หลากหลายแนวกว่า J/J ครับ

รายละเอียดมากกว่า เชิญ siambass ครับผม  ;D

โอ้ว....อ่านแล้วเห็นภาพเลยครับ ขอบคุณมากครับ
อมยิ้ม

Nashville

• member
  • fOur'k
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 10:08:10 »

มาแบบละเอียดเชียว :D
ปล.siambass ผมลืม id เก่าไปละ สมัครใหม่ไม่ได้รับเมลactivateสักที  :'(

bbx

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 16:20:05 »

สมัครแล้วไม่ได้อีเมล์ยืนยันการตอบรับ .. นั่นคือ ปัญหาคลาสสิคของเวปสยามเบสครับ

แก้ไขปลายเหตุ คือ ให้เราไปโพสใน Chatbox ไว้เลยครับว่า User เราสมัครแล้วผ่นนี้ยังไม่ได้รับเมล์ยืนยัน .. คุณพี่ joeywong จะจัดการให้ครับ

เบสขายออกไวไวนะครับ ..  ;D

Nashville

• member
  • fOur'k
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 13:28:47 »
ดันครับ

หางบสมทบทุนซื้อloundbox mini

Nashville

• member
  • fOur'k
ขายแล้วครับ
บทจะไปก็ไปไวจริงๆ ;D