Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Pick Up ของ Takamine ตัวไหนเหมาะเล่นร้าน  (อ่าน 1881 ครั้ง)

Korn_FT

• member
Pick Up ของ Takamine ตัวไหนเหมาะเล่นร้าน
« เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 21:34:28 »
เท่าที่เห็นในเวป งาน Japan ตอนนี้มันมี Pick Up ทั้งหมด 3 รุ่นครับน้าๆ อยากให้น้าๆช่วยเลือกทีครับว่า PU ตัวไหนเหมาะสำหรับเล่นร้านมากที่สุดครับ และเสียงแต่ละตัวเป็นอย่างไรบ้างครับ

กฤษณ

• member
Re: Pick Up ของ Takamine ตัวไหนเหมาะเล่นร้าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 22:55:41 »
ผมว่าถ้าเล่นในร้านผ่านชุด PA นี่คงจะแยกแยะไม่ออกหรอกครับว่ารุ่นไหนดีที่สุด รุ้แต่ว่ามัน "เอาอยู่" ทั้งสามรุ่น ถ้ารุ่นหลอดนี่ค่อนข้างจะชอบรับประทานแบต AA แต่ก็แก้ใด้โดยใช้แบต rechargable อย่าง Sanyo Eneloop ครับ

mai_911

• member
Re: Pick Up ของ Takamine ตัวไหนเหมาะเล่นร้าน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 07, 2014, 11:00:41 »
ตามน้ากฤษณ์เลยครับ ถ้าขึ้นชื่อว่าเล่นร้าน ประเทศไทยบ้านเราไม่ค่อยต่างครับ ได้หมด พวกเสียงธรรมชาติเอาตัวรอดยาก ต้องพวก under saddle นี่แหละ 55555

Korn_FT

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 07, 2014, 18:39:21 »
ออ ถ้าออกร้านไม่ค่อยต่าง เพิ่งทราบเลยครับ เป็นตัวช่วยในการตัดสินใจได้เลยครับ ขอบคุณน้ากฤษณ์ และน้าใหม่ มากๆครับ

Nashville

• member
  • fOur'k
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 07, 2014, 22:33:54 »
รบกวนถามต่อจาก จขกท นะครับ
พรีของG-series พวก tp-4t หรือ tp-40d นี่ "เอาอยู่" ไหมครับ เทียบกับพวก Lr bagg element หรือ fishman sonicore
ตอนนี้ผมกำลังมองหากีต้าร์ไว้เล่นร้าน อยากได้แบบที่สเถียรๆหน่อย เวลาเจอแอมป์หรือPA ห่วยๆ แล้วเสียงไม่แย่มากอะครับ

สอบถามนัดนตรีรุ่นพี่หลายๆท่าน คนใช้takamine ก็บอกtakamine ดี    คนใช้crafter ก็บอกcrafterดี
แล้วเรื่องแบบนี้มันลองก่อนซื้อไม่รู้  ต้องลองเอาไปเล่นจริงถึงจะรู้ ขอฟังประสบการณ์น้าๆหน่อยครับ ;D ;D
Veelah v58gace

กฤษณ

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 23:09:59 »
Takamine เขาไม่ใด้ครองตลาดกีตาร์ acoustic/electric เพราะโชคช่วยนะครับ ปรีของเขาเล่นที่บ้านอาจมีรายละเอียดสู้ของเจ้าอื่นไม่ใด้แต่ถ้าเล่นออกคอนเสิร์ตนี่ "เอาอยู่" แน่นอนรวมถึงรุ่นถูกด้วย

Crosby, Stills & Nash (Live) - Suite: Judy Blue Eyes

nhoy

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 00:18:00 »
รบกวนถามต่อจาก จขกท นะครับ
พรีของG-series พวก tp-4t หรือ tp-40d นี่ "เอาอยู่" ไหมครับ เทียบกับพวก Lr bagg element หรือ fishman sonicore
ตอนนี้ผมกำลังมองหากีต้าร์ไว้เล่นร้าน อยากได้แบบที่สเถียรๆหน่อย เวลาเจอแอมป์หรือPA ห่วยๆ แล้วเสียงไม่แย่มากอะครับ

สอบถามนัดนตรีรุ่นพี่หลายๆท่าน คนใช้takamine ก็บอกtakamine ดี    คนใช้crafter ก็บอกcrafterดี
แล้วเรื่องแบบนี้มันลองก่อนซื้อไม่รู้  ต้องลองเอาไปเล่นจริงถึงจะรู้ ขอฟังประสบการณ์น้าๆหน่อยครับ ;D ;D
^^
ผมเองก็ใช้ "G Series" ของ Takamine อยู่ครับ ปรีเป็น TK-40D ใช้ได้ดีและ "เอาอยู่" ครับ