Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้าๆจะทำใจอย่างไรคับถ้ากีต้าร์ตัวที่น้าๆรักที่สุดพัง  (อ่าน 4133 ครั้ง)

pas

• member
ส่วนตัว...รักในสิ่งของก็แค่ความพึงพอใจชั่วคราว... รักในคนรักมักผูกพันชั่วชีวิต...
รักแบบไม่ยึดติดไม่ต้องคิดถึงมัน... รักแบบแบ่งปันมันหลายใจ..
รักแบบไหนๆก็เป็นทุกข์...

mai_911

• member
ถ้ารักมากที่สุด ก็ต้องซ่อมสิ่ครับ
นี่อาการไม่อยากจะมอง แสดงว่าไม่รักกันจริง 55555

univers99

• member
    • Life
สักสองสามปีที่แล้ว ผมมีกีตาร์ธรรมดาๆตัวนึง ยี่ห้อ Future
ช่วงปีใหม่ ผมก็นั่งสังสรรค์กับเพื่อนๆ แล้วก็หยิบกีตาร์ไปเล่นด้วย
บางช่วงก็นั่งคุยกัน ผมเลยพิงกีตาร์ไว้ข้างกำแพงหน้าบ้าน (ประมาทเอง)
สักพักเด็กในซอย (ซนมากๆ) ปั่นจักรยานมาชนกีตาร์ล้มดัง ตึง!
ผมรีบลุกหยิบมาดู ปรากฏว่า.... ดังรูป

พ่อแม่เค้ายืนดูไม่สนใจ ไม่ถามไม่พูดอะไรกับผมสักคำ....
ผมก็ไม่ว่าอะไร ทิ้งกีตาร์ไว้บนหลังตู้เสื้อผ้า หลังจากนั้น 3 เดือนก็เอาไปซ่อม
แล้วก็ยกให้น้องชายไปแล้ว ....แต่ก็เพราะไม่มีกีตาร์เล่นนี่แหล่ะ ทำให้ผมพบกับบ้านไม้
เพราะช่วงที่ผมกำลังหาข้อมูลกีตาร์ ราคาเบาๆไว้เล่นสักตัว
มาเจอคำแนะนำจากน้าๆบ้านไม้ เห็นมิตรภาพดีๆ ทำให้ผมหลงไหลอะคูสติกเลยทีเดียว
กีตาร์เพื่อนคลายเหงา

taylor814aura

• member

nhoy

• member
น้า Capt. ใจดีมากๆ ครับ ^^

ป.ล. น้า SMIL3xD มีอะไร Line ถึงผมได้เลยนะครับ

bon

• member
เสียใจด้วยครับ ของผมแค่ กีตาร์ซื้อมาสิ้นปีวันแรก โดนขาล๊อคกล่องสับเป็นรอยนิดเดียวเจ็บเข้าถึงหัวใจเลยครับ ไม่มีอะไรอยู่กับเราไปได้ตลอดหรอกครับ สูญเสียไปเพื่อจะสักวันจะได้อีกตัวที่ดีมาก็เป็นได้ครับเป็นกำลังใจให้ครับ

ballee45

• member
สมัยก่อน ตอนวัยรุ่น ผมเคยฝึกเล่นกีตาร์ ด้วยความเป็นนักเรียน ต่างจังหวัด เงินทองไม่ค่อยมี  สู้อุตส่าเก็บเงินซ์้อกีตาร์ มือสอง ในราคา 2500 บาท
ฝึกเล่นไปจนเป็นก๊องแก๊ง ๆ   ปิดเทอมกลับมาบ้านเราก็หอบกีตาร์สุดรักกลับมาด้วย  พี่ชายเราก็มายืมไป ด้วยความไม่คิดไรมาก ก็ให้ยืมไป  พี่ชายผมเอาไปเล่นกีตาร์ วงเหล้า  เช้าเอากลับมาคืน จากีตาร์ตัวเดียว  กลายเป็น กีตาร์ตัวเดียว แต่สองชิ้นคือ ตัว  กับ คอ แยกออกจากกัน  เป็นเหตุให้ผมเลิกเล่นกีตาร์ไปเกือบ 10 ปี จน เรียนจบ ทำงานจึงกลับมาซ์้อและฝึกเล่นอีกครั้งนึงครับ 

RhiGT

• member
ซื้อตัวถูกๆ เอาไปหาเงิน เพื่อซื้อตัวใหม่ ใช้ฝีมือกับกีต้าร์ธรรมดาๆ เพื่อได้กีต้าร์ราคาแพงซิ คุ้มนะ ด้วยต้นทุนน้อย ใช้หาเงินมากๆ

ming

• member
เสียใจด้วยนะครับ ขอให้หาตัวใหม่ได้ไวๆนะครับ จะได้ทำใจได้ครับ

บูมบาม

• member
ผมก็เสียใจมากครับ
กีตาร์ตัวแรกในชีวิต ผมเอาไปตากน้ำค้างข้างนอก บริดจ์นี้อ้าเลย ผมก็เสียใจมากๆ แต่ก็เป็นบทเรียน ยี่ห้อ JoJo สี Cherry Burst ทัชชิ่งสูงมาก
อีกตัวนี้ช้ำกว่า
เป็นหลังเต่า ยี่ห้อ Vivid เสียงดีนะ ถึงไม่แพงเท่าไหร่ แฟนคนแรกผมซื้อให้ ตอนจะเลิกกันเอากีตาร์ผมไปทุบเฉย ซาวด์บอร์ดแตก คอหัก(อกหักไม่พอคอหักอีก ฮ่าๆๆๆ) แต่ตัวนี้ผมว่าจะซ่อมต่อให้เป็นหมื่นผมก็อยากให้มันกลับมามีชีวิต มันเหมือนความทรงจำให้เราทำงานเก็บตังค์ซื้อตัวต่อๆไปได้

สำหรับตัวที่พังไปแล้ว ซ่อมไม่ได้คงได้แต่ทำจัยครับ T-T ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ
เล่นได้เพราะใจมันรัก

threerathap

• member
เข้าใจเลยครับทุกกรณี ผมก็เคยโดน หลานวิ่งเล่นในบ้าน ผมเอากีต้าร์พิงไว้กับผนัง เพื่อไปโทรศัพท์ ระหว่างโทรศัพท์ ได้ยินเสียงตึงงงงงงงงงงงงงง...รีบบอกเพื่อน เเค่นี้ก่อนนะ เข้าไปในบ้าน เห็นผู้ต้องสงสัยวิ่งหลังไวๆ ไม่รู้จะอธิบายยังไงครับ ปล..เเต่อ่านของทุกท่านอดขำไม่ได้ครับ   ^ ^

dory0021

• member
ผม ให้เพือนยืม ย้ำว่ารักน่ะ ตัวนี้่รักมาก

ตอนนี้ก็เกือบ 5 ปีละ ยังไม่คืนผมเลย

ลงไปอยุ่ใต้เฉย ><