Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ลดราคา YAMAHA L-8 เหลือ 35,000 บาท  (อ่าน 25036 ครั้ง)

Toh

• member
  • โลกบกพร่องอยู่เป็นนิตย์ไม่รู้จักอิ่ม เป็นทาสแห่งตัณหา
Re: ลดราคา YAMAHA L-8 เหลือ 35,000 บาท แบบไม่ต้องประมูลเลยจ้า
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2013, 18:50:47 »
ลดเหลือ 38500 บาทครับผม

L-8 ประมูลจบไปราคาลดลงจากเมื่อก่อนเยอะที่เดียว เชียร์ครับ

ขอบคุณครับ  ตัวนี้ไม่ต้องประมูลให้เสียเวลาครับ+++
นา นา จิตตัง ครับน้าโต ในโลกนี้ยังมีสิ่งเร้นลับ และเรื่องเหลือเชื่อที่เราไม่คาดคิดอีกเยอะ  ;D ;D ;D

พอเข้าใจอยู่ครับ กับของแบบนี้ ช่วงขาลงของเศรษฐกิจ อิอิอิอิ+++++

Toh

• member
  • โลกบกพร่องอยู่เป็นนิตย์ไม่รู้จักอิ่ม เป็นทาสแห่งตัณหา
Re: ลดราคา YAMAHA L-8 เหลือ 35,000 บาท แบบไม่ต้องประมูลเลยจ้า
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2013, 11:49:08 »
+-*/+-*/+-*/

Toh

• member
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2013, 11:52:40 »
+-*/+-*/+-*/
อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อยรักษาสุขภาพนะจ๊ะ

เช่นกันครับผม

Toh

• member
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2013, 22:33:59 »
++

PichPo

• member
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 09:19:19 »
ช่วงนี้L8 รุ่นแรกสวยๆมาหลายตัวเลยครับ เชียร์ๆ

★ hemp ★

• member
  • ไม่หล่อ ... แต่อร่อย ^ ^
    • acoustic ministry
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 13:56:24 »

L-8 ประมูลจบไปราคาลดลงจากเมื่อก่อนเยอะที่เดียว เชียร์ครับ

ขอบคุณครับ  ตัวนี้ไม่ต้องประมูลให้เสียเวลาครับ+++
นา นา จิตตัง ครับน้าโต ในโลกนี้ยังมีสิ่งเร้นลับ และเรื่องเหลือเชื่อที่เราไม่คาดคิดอีกเยอะ  ;D ;D ;D

ถ้าสิ่งที่คุณกำลังพูดถึงนั้นหมายถึงการประมูล Yamaha L8 ของผม ซึ่งดูจากหัวกระทู้ การพูดคุย และภาพประกอบนั้นบ่งชี้ชัดๆอยู่แล้วหล่ะ อยู่ที่คุณจะลูกผู้ชายยอมรับความจริงหรือไม่
บอกตามตรงว่าเห็นแล้วไม่สบายใจอย่างแรงฮะ องค์ประกอบมันกล่าวหากระทู้ประมูลผมอย่างชัดๆ กล่าวหากันว่ามี หน้าม้าบ้างหล่ะ สิ่งเร้นลับบ้างหล่ะ อย่างนี้ผมเสียหาย ต้องขอชี้แจงบ้างหล่ะฮะ
คุณไม่ให้เกียรติผมซึ่งเป็นเจ้าของกระทู้ประมูลและผู้ร่วมประมูลเลย ซึ่งเมื่อนานมาแล้วน้า Tiwa ผู้ชนะประมูลเองก็เคยซื้อกีต้าร์กับคุณมาก็ไม่ใช่น้อย มารยาททรามมากๆฮะ ควรละอายใจบ้างนะฮะ ให้เกียรติพี่เค้าบ้างสิคุณ
พี่เค้าเป็นแฟนยามาฮ่าตัวยง ทุกคนก็ทราบดี พี่แกไปถึง L10 1st Gen มาแล้ว แต่คุณทราบหรือเปล่าว่านี่คือ L8 ตัวแรกของพี่เค้า แล้วมันเดือดร้อนอะไรคุณเหรอฮะ
ที่ผ่านมาก็ตามกัดตามจิกผมอยู่ทั้งหน้าไมค์หลังไมค์ ลูกผู้ชายพอจะยอมรับหรือเปล่าฮะ ผมนิ่งมาตลอด ถามตรงๆผมทำอะไรให้คุณเดือดร้อน เพราะเสียผลประโยชน์ หรือ อิจฉา หรือทั้งสองอย่าง
ขายของไม่ได้ก็อย่าเครียดสิฮะ ธุรกิจมันต้องมีขึ้นมีลง ต้องศึกษาข้อมูลให้ดี อย่าคิดแต่ซื้อมาขายไป เอากำไรอย่างเดียว และความจริงใจเป็นสิ่งสำคัญมากฮะ ถ้าทำได้เด๋วก็ดีเองหล่ะ
ส่วนไอ้เรื่องสิ่งเร้นลับนี่ คือเรื่อง FG1500 หรือเปล่า...ผมไม่อยากพูดเยอะนะ...แต่ถ้าคุณไม่หยุด........
ผมจะทำอะไร มันธุระอะไรของคุณ คุณเกี่ยวข้องอะไรกับผม เคยเงยหน้ามองกระทู้ตัวเองแล้วเห็นชื่อผมอยู่ที่หัวกระทู้บ้างไหม ผมไม่เข้าไปให้เปลืองไฟหรอกฮะ ไม่มีอะไรเป็นธุระของผม กระทู้คนอื่นก็ยังไม่เว้น หยุ่มเหยิมจังเลย ผมไม่อยากยุ่งกับคุณเลยจากใจลูกผู้ชายเลย อย่ามายุ่งกับผม กรรมใดอะไรก็แล้วแต่ผมอโหสิให้ โตๆกันแล้ว หวังว่าคงจะเข้าใจนะฮะ

พอเข้าใจอยู่ครับ กับของแบบนี้ อิอิอิอิ +++++

ส่วนคุณโต ผมต้องขออภัยที่มาโพสในกระทู้คุณแบบนี้ เป็นเพราะมีประเด็นที่พาดพิงมาถึงผม หวังว่าคงเข้าใจ
ที่บอกว่า พอเข้าใจอยู่ครับ กับของแบบนี้ นี่หมายความว่าอย่างไรครับ ให้เกรียติคนอื่นบ้างสิครับ เข้าใจให้จริง รู้ให้จริง ค่อยมาพูดนะครับ
L8 ของคุณเป็นกีต้าร์ดีครับ ตัวนี้ก็พอรู้ที่มาที่ไปนะ จะให้ผมเหลาไหม

ฝากคลิป L8 ตัวที่ผมลงประมูล เล่นโดยคนที่พวกคุณกล่าวหาว่าเป็นหน้าม้า มองโลกในแง่บวกกันบ้างนะฮะ ^ ^
YAMAHA L8 1977 japan

สุดท้ายนี้ ขออภัยพี่ทิวาที่มีเนื้อหาพาดพิงไปนะคับ วาจาใดไม่สุภาพไปขออภัยครับ โพสไปจากใจครับ ^ ^
★Acoustic Ministry★

Spunperee

• member
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 15:01:33 »
พี่ทิวาคือวินเทจตัวจริง และนิสัยดีมากๆ เลยครับ และผมก็คิดว่าการประมูลเป็นสิ่งทางใครทางมัน เพราะฉะนั้นผมก็คิดว่า ไม่จำเป็นอย่าก้าวล่วงถึงสิทธิของอีกฝ่ายเลยฮะ ต่างฝ่ายต่างทำมาหากิน ทำหน้าที่ของตัวเองเป็นดีที่สุด วงการวินเทจจะได้ยืนยาวนานและทำให้ผู้ที่จะก้าวเข้ามาเล่นวินเทจ ไม่เกิดความกลัวเฉกเช่นปัญหาก่อนที่มีมา เพราฉะนั้นอย่าทำให้คำว่า กีต้าร์วินเทจ ตายไปด้วยน้ำมือของพวกเราเลยฮะ
!!!!ใจมันรักวินเทจอ่ะ ;D

Toh

• member
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 15:08:16 »
ที่ตั้งหัวข้อกระทู้แบบนี้ ผมเข้าใจว่ามันเป็นช่วงขาลงของ guitar vintage นะครับ
++ไม่คิดว่าจะเป็นแบบนี้เลยครับ++

★ hemp ★

• member
Re: ลดราคา YAMAHA L-8 เหลือ 35,000 บาท
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 22:19:17 »
พี่ทิวาคือวินเทจตัวจริง และนิสัยดีมากๆ เลยครับ และผมก็คิดว่าการประมูลเป็นสิ่งทางใครทางมัน เพราะฉะนั้นผมก็คิดว่า ไม่จำเป็นอย่าก้าวล่วงถึงสิทธิของอีกฝ่ายเลยฮะ ต่างฝ่ายต่างทำมาหากิน ทำหน้าที่ของตัวเองเป็นดีที่สุด วงการวินเทจจะได้ยืนยาวนานและทำให้ผู้ที่จะก้าวเข้ามาเล่นวินเทจ ไม่เกิดความกลัวเฉกเช่นปัญหาก่อนที่มีมา เพราฉะนั้นอย่าทำให้คำว่า กีต้าร์วินเทจ ตายไปด้วยน้ำมือของพวกเราเลยฮะ
!!!!ใจมันรักวินเทจอ่ะ ;D

พี่ทิวานี่ของจริงอยู่แล้วครับ เซียนวินเทจเลยก็ว่าได้ ข้อมูลเพียบ เก็บของแรงเพียบ แนะนำให้บุกไปแม่กลองเลย น้ำพริกไข่ปู ร้านที่ยูเทรินใต้สะพานอร่อยม๊วกกกก ^ ^
ได้อ่านอย่างนี้แล้วชื่นใจกับแฟนวินเทจฮะ เสน่ห์วินเทจมันหอมหวาน ใครไม่ลองไม่รู้หรอกฮะ ใครลองแล้วเลิกยากฮะ หลายท่านไปถ้ำกระบอกมายังไม่หายเลยฮะ ^ ^
ที่ผมทำประมูลขึ้นมาส่วนหนึ่งก็มีเจตนาจะให้น้าๆ ทั้งหน้าใหม่และน้าแก่ เอ๊ยยย หน้าเก่า ได้รู้ ได้ลอง กีต้าร์วินเทจดีๆกันครับ กีต้าร์วินเทจไม่มีอะไรน่ากลัวหรอกครับ น่ากินอีกต่างหาก เห็นแล้วหิวววว ฮาาา ^ ^

ที่ตั้งหัวข้อกระทู้แบบนี้ ผมเข้าใจว่ามันเป็นช่วงขาลงของ guitar vintage นะครับ
++ไม่คิดว่าจะเป็นแบบนี้เลยครับ++

ขาลงยังไงคับ ยังมีน้าๆโทรหาผมเรื่องกีต้าร์อยู่ทุกวันเลย แต่สถาณการ์ณบ้านเมืองเรายังไม่ลงตัว เศรษฐกิจอาจจะตึงบ้าง เด๋วก็ดีขึ้นคับ ยังไงก็เอาใจช่วยคับ
ผมก็ยังสงสัยประโยค " พอเข้าใจอยู่ครับ กับของแบบนี้ อิอิอิอิ " เข้าใจอะไร กับของแบบไหน เห็นรูปแก้วหน้าม้าแล้วคิดว่ายังไงคับ
อยากตอบก็ตอบคับ ไม่อยากตอบก็ไม่เป็นไรฮะ ยังไงต้องขอโทษน้าโตอีกครั้ง ที่ผมมาวุ่นวายในกระทู้นี้ ถ้าไม่มีประเด็น ก็ไม่เป็นแบบนี้หรอกคับ

★ hemp ★

• member
Re: ลดราคา YAMAHA L-8 เหลือ 35,000 บาท
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 23:43:59 »
พอเข้าใจอยู่ครับ กับของแบบนี้ อิอิอิอิ +++++

พอเข้าใจอยู่ครับ กับของแบบนี้ ช่วงขาลงของเศรษฐกิจ อิอิอิอิ+++++

ผมเข้าใจว่ามันเป็นช่วงขาลงของ guitar vintage นะครับ

--------------------------------------------

น้าโตแก้ไปแก้มาอย่างนี้ ก็งงกันแย่สิครับ มีข้อความที่อ้างถึงไว้อยู่แล้ว จะแก้ทำไมฮะ ><'

★ hemp ★

• member
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2013, 09:54:28 »

ถ้าสิ่งที่คุณกำลังพูดถึงนั้นหมายถึงการประมูล Yamaha L8 ของผม ซึ่งดูจากหัวกระทู้ การพูดคุย และภาพประกอบนั้นบ่งชี้ชัดๆอยู่แล้วหล่ะ อยู่ที่คุณจะลูกผู้ชายยอมรับความจริงหรือไม่
บอกตามตรงว่าเห็นแล้วไม่สบายใจอย่างแรงฮะ องค์ประกอบมันกล่าวหากระทู้ประมูลผมอย่างชัดๆ กล่าวหากันว่ามี หน้าม้าบ้างหล่ะ สิ่งเร้นลับบ้างหล่ะ อย่างนี้ผมเสียหาย ต้องขอชี้แจงบ้างหล่ะฮะ
คุณไม่ให้เกียรติผมซึ่งเป็นเจ้าของกระทู้ประมูลและผู้ร่วมประมูลเลย ซึ่งเมื่อนานมาแล้วน้า Tiwa ผู้ชนะประมูลเองก็เคยซื้อกีต้าร์กับคุณมาก็ไม่ใช่น้อย มารยาททรามมากๆฮะ ควรละอายใจบ้างนะฮะ ให้เกียรติพี่เค้าบ้างสิคุณ
พี่เค้าเป็นแฟนยามาฮ่าตัวยง ทุกคนก็ทราบดี พี่แกไปถึง L10 1st Gen มาแล้ว แต่คุณทราบหรือเปล่าว่านี่คือ L8 ตัวแรกของพี่เค้า แล้วมันเดือดร้อนอะไรคุณเหรอฮะ
ที่ผ่านมาก็ตามกัดตามจิกผมอยู่ทั้งหน้าไมค์หลังไมค์ ลูกผู้ชายพอจะยอมรับหรือเปล่าฮะ ผมนิ่งมาตลอด ถามตรงๆผมทำอะไรให้คุณเดือดร้อน เพราะเสียผลประโยชน์ หรือ อิจฉา หรือทั้งสองอย่าง
ขายของไม่ได้ก็อย่าเครียดสิฮะ ธุรกิจมันต้องมีขึ้นมีลง ต้องศึกษาข้อมูลให้ดี อย่าคิดแต่ซื้อมาขายไป เอากำไรอย่างเดียว และความจริงใจเป็นสิ่งสำคัญมากฮะ ถ้าทำได้เด๋วก็ดีเองหล่ะ
ส่วนไอ้เรื่องสิ่งเร้นลับนี่ คือเรื่อง FG1500 หรือเปล่า...ผมไม่อยากพูดเยอะนะ...แต่ถ้าคุณไม่หยุด........
ผมจะทำอะไร มันธุระอะไรของคุณ คุณเกี่ยวข้องอะไรกับผม เคยเงยหน้ามองกระทู้ตัวเองแล้วเห็นชื่อผมอยู่ที่หัวกระทู้บ้างไหม ผมไม่เข้าไปให้เปลืองไฟหรอกฮะ ไม่มีอะไรเป็นธุระของผม กระทู้คนอื่นก็ยังไม่เว้น หยุ่มเหยิมจังเลย ผมไม่อยากยุ่งกับคุณเลยจากใจลูกผู้ชายเลย อย่ามายุ่งกับผม กรรมใดอะไรก็แล้วแต่ผมอโหสิให้ โตๆกันแล้ว หวังว่าคงจะเข้าใจนะฮะ

ส่วนคุณโต ผมต้องขออภัยที่มาโพสในกระทู้คุณแบบนี้ เป็นเพราะมีประเด็นที่พาดพิงมาถึงผม หวังว่าคงเข้าใจ
ที่บอกว่า พอเข้าใจอยู่ครับ กับของแบบนี้ นี่หมายความว่าอย่างไรครับ ให้เกรียติคนอื่นบ้างสิครับ เข้าใจให้จริง รู้ให้จริง ค่อยมาพูดนะครับ
L8 ของคุณเป็นกีต้าร์ดีครับ ตัวนี้ก็พอรู้ที่มาที่ไปนะ จะให้ผมเหลาไหม

ฝากคลิป L8 ตัวที่ผมลงประมูล เล่นโดยคนที่พวกคุณกล่าวหาว่าเป็นหน้าม้า มองโลกในแง่บวกกันบ้างนะฮะ ^ ^
YAMAHA L8 1977 japan

สุดท้ายนี้ ขออภัยพี่ทิวาที่มีเนื้อหาพาดพิงไปนะคับ วาจาใดไม่สุภาพไปขออภัยครับ โพสไปจากใจครับ ^ ^

ทุกสิ่งทุกอย่าง ตัวเรานะแหละรู้ดีแก่ใจ คุณไม่ต้่องมาทำเป็นพระเอกหนังหลอกครับ เพราะหน้าคุณยังไม่ถึงขั้นนั้นครับ สำหรับคุณแล้วผมให้เครดิตคุณแค่พ่อค้าสมัครเล่นไม่เคยอยู่ในสายตาผมเลย แค่ม๊วฟ ๆๆ ม๊าฟ ๆๆ ไปวัน ๆ นับวันยิ่งจะทำให้ตลาดของกีต้าร์วินเทจ เสียหายยับเยิน คุณเริ่มขายของมาในเวปนี้มากี่ปีครับ เอาแบบที่เริ่มปักหมุดนะครับ ไม่นับตอนทำตัวอีแอบที่แฝงตัวขายอยู่นะครับ คุณเคยคิดไหมว่าการที่คุณมาทำการประมูลเป็นอาจินแบบนี้ จะทำให้เพื่อน ๆ สมาชิกเก่า ๆ ที่เคยซื้อกีต้าร์วินเทจเหล่านี้ต้องลำบาก กับราคากลางที่มันป่นปี้ไปเพราะน้ำมือคุณ คุณเคยมีจิตสำนึกคิดถึงลูกค้าที่เคยซื้อกีต้าร์เหล่านั้นไปหรือเปล่า แล้วไอ้เรื่อง FG1500 มันไม่มีเร้นลับหรอกครับ เมื่อวานผมเพิ่งเอาไปส่งให้พี่เขาเองครับ พี่ที่เขาซื้อผมไปเมื่อปีที่แล้วแกฝากมาซ่อมครับ ที่เร้นลับผมว่าน่าจะเป็น Aria AD-1500 มากกว่าครับ รู้ทั้งรู้ว่ากีต้าร์บริทแตกส่งซ่อมมากับมือ แต่บอกไม่รู้นะต้องไปถามพระอาจารย์ก่อน แล้วถามว่าผมเป็นลูกผู้ชายพอจะยอมรับหรือเปล่าฮะ เรื่องลูกผู้ชายไม่ต้องห่วงครับผมน่าจะลูกผู้ชายกว่าคุณเยอะครับ อย่างน้อยผมก็มีลูก 2 เมีย 1 แล้วครับ สุดท้ายนี้ผมก็ขออโหสิกรรมให้คุณเช่นกันครับ

ว่ากันทีละประเด็นเลยนะฮะ ผมไม่ได้คิดจะเป็นพระเอกหนังอย่างที่คุณเข้าใจ หน้าตาไม่ดีก็ยอมรับ ไม่เคยบอกว่าตัวเองหน้าตาดีเลยนะฮะ หล่อสู้คุณไม่ได้หรอกฮะ ^ ^
ส่วนเรื่องมือสมัครเล่น ผมก็ยอมรับ ผมยังไม่ได้จริงจังเท่าที่ควรจะเป็น เด๋วจริงจังเมื่อไหร่ก็รู้กันเองหล่ะ ไม่นานนี้หรอกฮะ ว่าแต่คุณเถอะมานั่งส่องอะไรในกระทู้ของมือสมัครเล่นอย่างผม ธุระอะไรของคุณ พ่อรูปหล่อ พ่อมืออาชีพ ><'
ผมอยู่มาไม่นานหรอกครับ คุณอยู่มานานกว่าผมแน่นอน แล้วยังไงเหรอ กลัวคลื่นลูกใหม่เหรอไงฮะ
เรื่องอีแอบนี่อีก ผมขายหลายตัว พอถึงเวลาก็มาปักหมุด แล้วไงหล่ะคับ เดือดร้อนอะไรคุณอีกหล่ะ
เรื่องประมูลนี่บ่งบอกให้เห็นว่าคุณใจแคบมากๆๆๆ ผมทำให้ตลาดเสียหายยับเยินอย่างนั้นเหรอ หรือว่าคุณที่เสียผลประโยชน์ คุณเหรอที่ยับเยิน ถึงต้องออกมาแสดงความคิดเหล่านี้ออกมา ในบอร์ดนี้ขายกีต้าร์กันมากมาย ผมทำประมูลแค่ไม่กี่ตัว ไม่มีผลกระทบมากมายหรอกฮะ หรือมันไปกระทบยอดขายคุณเหรอ คนที่เคยประมูลกีต้าร์ผมไป ผมก็ไม่เคยทิ้งขว้าง ดูแลกีต้าร์อยู่ตลอด เรื่องประมูลนี่ผมมีเจตนาเปิดกว้างคับ อยากให้คนหันมาเห็นวินเทจกันมากขึ้น น้าๆที่อยากได้ก็ใส่ราคาได้ตามใจ คุณก็จะมุ่งไปที่ราคา ที่ผลประโยชน์อย่างเดียวเลยนะ มองโลกในมุมกว้างบ้างนะ หรือคุณจะลงประมูลบ้างก็ได้นี่ แต่อย่าเอากีต้าร์ที่ขายไม่ได้ กีต้าร์ที่มีปัญหามาประมูลนะ เค้าเข็ดกันหมดแล้ว ผมประมูลมาต่อเนื่อง คุณก็เข้ามาส่องอยู่ตลอด ก็เลยอิจฉาหล่ะสิ
มาถึงเรื่อง AD1500 ผมลงประมูลมา คุณก็มาป่วน ถ้าผมปิดบังไม่ให้เห็นรอย คุณจะมานั่งฝอยอยู่อย่างนี้เหรอ ผมไม่ชัวร์ ผมก็ต้องถามอาจารย์ผมสิ และมันก็เป็นเรื่องส่วนตัวของผม คุณนี่ยังไงกัน ชอบยุ่งเรื่องส่วนตัวผมจังเลย ผมก็ไม่ปล่อยกีต้าร์ออกจากบ้านหรอกฮะ เก็บกลับ ยกเลิกประมูลไปแล้ว คุณจะเอาอะไรอีกหล่ะ ทุกวันนี้ก็ยังอยู่ดี เห็นจดจ้องที่ตัวนี้จังเลย มาดูที่บ้านผมเลยไหม จะได้หายข้องใจ นัดมาได้เลยนะฮะ ^ ^
ส่วน FG1500 นี่ขายกันทั้งที่เปลี่ยนบริดมาเนี่ยนะ คนละไม้ คนละทรงกันเลย แจ้งเจ้าของใหม่หรือเปล่า แต่เอาเถอะ ยังไงมันก็เรื่องของคุณ
เรื่องลูก 2 เมีย 1 นี่เรื่องส่วนตัวของคุณคับ พ่อรูปหล่อ พ่อดีพร้อม ไม่รู้ว่าเจตนาจะสื่ออะไร ลูกผู้ชายเค้าวัดกันตรงนี้เหรอ 555+ ><'

เท่าที่อ่านมายังไม่มีข้อความที่กล่าวถึงเรื่องการกล่าวหากันในเรื่อง หน้าม้า เลย คุณไม่คิดจะขอโทษพี่เค้าบ้างเหรอ ละอายใจบ้างสิคับ ไม่พูดถึงประเด็นนี้เลยนะฮะ หรือเป็นเพราะเค้าไม่ได้ซื้อกีต้าร์คุณแล้ว เลยไม่ใส่ใจกัน ง่ายจังเลยนะฮะ

prateepmc17

• member
  • ทางของเรา...ตัวของเรา
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2013, 10:05:35 »
อันที่จริงๆผมก็ไม่อยากจะพูดอะไรหรอกนะแต่ในเมื่อมาถึงขั้นนี้แล้วผมเองก็เคยโดนกล่าวหาเหมือนกันว่าเป็นหน้าม้าบ้างเป็นคนคนเดียวกันกับน้า hemp มาปั่นกระทู้ประมูลบ้างอะไรประมาณนี้ ซึ่งผมก็ไม่ได้ไปโต้ตอบอะไรแต่วันนี้ขอพูดหน่อยครับผมไม่อยากให้ใครเข้าใจอะไรผิดๆอีก ผมประมูลกีตาร์น้า hemp ไป 2 ตัวและซื้อไปอีก 2 ตัวแต่ตัวที่ประมูลก็ได้ไปในราคาที่สูงเพราะผมผิดเหรอครับ ถึงต้องกล่าวหาว่าเป็นหน้าม้า มันไม่แฟร์สําหรับผมและกับน้า hemp ด้วย
ถ้าจะทําธุระกิจน่ะให้มันรุ่งเรืองเพราะเราสร้างขึ้นซิครับ ไม่ใช่รุ่งเรืองเพราะการโจมตีคนอื่นในสิ่งที่มันไม่เป็นความจริงมันจะดีหรือจะเลวขอให้อยู่ในพื้นฐานความจริงก็พอครับ
ขออภัยกระทู้น้าโตด้วยที่ต้องมาโพสต์อะไรแบบนี้แต่มันจําเป็นจริงๆ
ทําในในสิ่งที่ใจรัก

★ hemp ★

• member
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2013, 10:37:51 »
ก่อนนอนไม่ต้องแผ่เมตตาให้ผมหรอก แผ่ให้ตัวเองไปเหอะ อย่ามายุ่งกับผมเลย ผมไม่อยากจะยุ่งอะไรกับคุณหรอกนะฮะ

สั้นๆง่ายๆนะ คุณอยู่ส่วนคุณ ผมอยู่ส่วนผม ไม่ข้องเกี่ยวกัน โอเคไหม โตๆกันแล้วหวังว่าคงเข้าใจ

★ hemp ★

• member
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2013, 11:10:06 »
ขออภัยน้าโตไว้ ณ ที่นี้อีกครั้งครับ ขออภัยพี่ทิวาที่พาดพิงไป วาจาใดไม่สุภาพไปต้องขออภัย โพสไปจากใจคับ ^ ^

Bluebird

• member
  • Bluebird Acoustic Vintage
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2013, 13:50:34 »
ตอบแทนให้ครับ รุ่นแรกครับ เสียงดีครับ ยิ่งใส่สาย Dad exp26 เบสมาแหลมใสเยี่ยมครับ ถ้าใครมี บอกได้เลยว่า หาตัวเปรียบในระดับราคาหรือสูงกว่ายากพอควรครับ  แนะนำรีบซื้อเก็บไว้เลยครับ น้าแกใจดี  ;D

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ  ... เชียร์ส
We're your pleasure!

admin

• Administrator
  • member
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2013, 14:55:15 »
จากปัญหาการโต้แย้งกัน... ทาง admin ขอพิจารณาดังนี้

1.) เมื่อทั้ง 2 ฝ่าย ต่างก็ได้แสดงความเห็น และได้แสดงเหตผลต่อกัน ครบถ้วนแล้ว
ทาง admin ในฐานะผู้ดูแลเวบบอร์ด ขอพิจารณาในการ Lock กระทู้ เพื่อไม่ให้มีปัญหาปานปลายต่อไปอีก

2.) สำหรับเจ้าของกระทู้ ทาง Admin ขอความกรุณาให้ท่านตั้งกระทู้ใหม่
เพื่อทำการขายสินค้า ตามความตั้งใจของท่านต่อไป และ admin ขอกราบขออภัยในความไม่สะดวกในครั้งนี้ด้วยครับ

จึงแจ้งมาเพื่อทราบ

Admin
Youtube.com/108reviews
Facebook.com/Acousticthai