Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Zoom a3 กับ aer dual mix และ ultrasound max  (อ่าน 1018 ครั้ง)

peterr

• member
Zoom a3 กับ aer dual mix และ ultrasound max
« เมื่อ: ธันวาคม 01, 2013, 11:45:32 »
น้าๆช่วยเลือกหน่อยครับ ผมใช้ปรีfish an prefix plus t ต่อเข้าmix เล่นรัานบางร้านผมรุสึกแห้งเล่นยากอยากถามน้าๆว่าตามหัวข้อผมเลือกตัวไหนดีครับอยากได้แบบทีเดียวจบ เอฟเฟคไม่ค่อยซีเรียสมีคอรัสบ้าง ส่วนตัวเล็aer กะboss ad3 เน้นใช้งานง่ายเสียงดีน่าๆช่วยให้ข้อมูลผมหน่อยขอบคุณครับผมใช้เล่นร้านทุกวันตัวไหนดีครับ

Mr.Gula101

• member
Re: Zoom a3 กับ aer dual mix และ ultrasound max
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2013, 11:50:29 »
ถ้าจะเอารวมพกพาสะดวกด้วยก็ใช้Multi..FX.เลยครับ ผมว่าจะหาA3มาลองเหมือนกันแต่ไปซื้อช่วงขาดตลาดพอดี... แต่ตอนนี้ไม่เอาแล้ว...

peterr

• member
Re: Zoom a3 กับ aer dual mix และ ultrasound max
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2013, 11:55:23 »
แล้วaer dual ดีไหมครับผมเหงมีเอฟเฟ็ก4เสียงธรรมชาติเพราะดีครับแล้วจำลองแอมป์เหมือนเราต่อผ่านตู้แอมป์ก่อนเข้าmixer ขอบคุนคำตอบดีๆครับ

mai_911

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2013, 20:39:00 »
แล้วaer dual ดีไหมครับผมเหงมีเอฟเฟ็ก4เสียงธรรมชาติเพราะดีครับแล้วจำลองแอมป์เหมือนเราต่อผ่านตู้แอมป์ก่อนเข้าmixer ขอบคุนคำตอบดีๆครับ

ตอบให้ตามนี้นะครับ
ตัด ultrasound ออกไปก่อน เพราะมันเป็น DI/preamp ช่วยเรื่องเนื้อเสียงแต่ไม่มีเอฟเฟค ไม่มีเสียงกลางให้ปรับด้วย
ถ้างบเยอะ AER ก็น่าจะดีครับ. ตามชื่อเสียง
แต่เหตุผลต่อไปนี้อาจจะทำให้เลือก Zoom A3 ครับ
1.ราคาถูกกว่าเยอะ AER ตัวเดียว ซื้อ Zoom ได้เกือบ 3ตัว ถ้าเป็นผมจะซื้อZoom แล้วเงินที่เหลือซื้อแอมป์เลยครับ
2.Zoom มี Tuner ในตัว
3.Zoom มีเอฟเฟคมากมาย รวมถึง Guitar model ให้เล่นสนุกเยอะแยะ
4.เสียบหูฟังได้ทั้งคู่ ทั้งzoom และAER
5.Output ได้พร้อมกันสองช่อง ทั้ง XLR และ 1/4
6.Zoom จ่ายไฟแฟนท่อมได้ด้วยในช่องไมค์ AER ก็เหมือนจะได้

ลองเลือกดูครับ Zoom เสียงไม่ได้ perfect แค่พอใช้ได้ ค่อนข้างดี แต่มันมีดีที่ความครบครันและความคุ้มครับ

cchanpro

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2013, 22:37:11 »
ขออนุญาติ ขาย ครับ เพื่อน้า สนใจ ครับ
http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=37796.0