Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มาดู Slash เล่น acoustic กัน[เชิญช่วนน้าๆมาแบ่งปันเพลงacoustic ver.เจ๋งๆด้วยครั]  (อ่าน 2255 ครั้ง)

pongnarin

• member
ปรกติเห็นเฮียแกอัดแต่ lespaul ตลอด พอมาจับกีตาร์โปร่งก็ฝีมือใชย่อย

Sweet Child O' Mine Rare Acoustic Slash Myles Kennedy Live Max Sessions 2010

แถมตาลุง cover "Tell Me What You See" ของ The Beatles ชอบนอกจากเสียงป๊านุ่มแล้วกีตาร์แกยังสวยไฮโซมาก

Tell Me What You See Beatles Cover

ถ้าน้าๆมีเพลง acoustic ver. เพราะๆ ผมขออณุญาตเปิดกระทู้แชร์กันนะครับ

ด้วยจิตคารวะ

CookieMusic

• member
  • Acoustic Is Myllife...
กำลังนิ้วดีมากครับ  การดันสายแน่นอนมากๆ บอกได้คำเดียวว่า สมราคาครับ ไม่สงสัยเลย ที่มีคนบอกผมว่าเขาคือหนึ่งในสามมือกีต้าร์ที่ดีที่สุดตลอดกาล(นอกจากนี้ก็มี Jimi Hendix,Jimmy Page)

jazzinblue

• บุคคลทั่วไป
Red hot chili peppers - Under the bridge Live acoustic

ผมชอบคลิปนี้    John frusciante (Red Hot Chili Peppers )
                                                                                       เล่น Rhythm ได้อารมณ์ดิบมาก

pongnarin

• member
Red hot chili peppers - Under the bridge Live acoustic

ผมชอบคลิปนี้    John frusciante (Red Hot Chili Peppers )
                                                                                       เล่น Rhythm ได้อารมณ์ดิบมาก

ผมก็ชอบ John frusciante มากครับ แกเล่น funky มันส์ดี
แต่ acoustic แกก็เล่น Rhythm ได้อารมณ์มากจริงๆอย่างน้าว่าแหละ
น่าเสียดายเหมือนกันที่แกออกจาก RHCP แต่ผมก็ชอบงาน solo ของแกนะ (โดยเฉพาะ Shadows Collide With People - Acoustic)

John Frusciante - The Past Recedes

เพลงโปรด
John Frusciante - Song To Sing When I'm Lonely (Acoustic)

ด้วยจิตคารวะ

RunG101

• member
ของ Slash นี่ใช่ Maton ไม๊ครับ

CookieMusic

• member
  • Acoustic Is Myllife...
เวลาผมขับรถไกลๆ ผมมักจะเปิด CD RHCP หรือไม่ก็ เป็น Live เสมอ ดูกี่ทีก็ไม่เบื่อครับ เป็นวงที่ลงตัวที่สุดครับ ชอบทุกตำแหน่งดูแล้วมันสะใจดี แต่จะว่ากันตามจริงผมก็สงสัยในความสามารถของตา จอน นะเพราะส่วนใหญ่เวลาแกเล่นสดแกมักจะเล่นตามอารมณ์ของแกเรื่องตามแผ่นไม่ต้องพูดถึงไม่เคยสักครั้งที่แกจะเล่นตามแผ่น บางครั้งเล่นไปเล่นมาหลุดเอาดื้อๆ แป๊กก็มาเรื่อยๆ แต่ไม่รู้ทำไมผมกลับชอบแบบบูชาแกเลย เสียดายมากครับที่แกออกจากวง

gazz

• member
ช่างไพเราะจริงๆ

XRAY

• member
  • Bossy เปลี่ยนชื่อเป็น XRAY นะครับ
ผมชอบอันนี้ สงสัยจะเป็นหลานชายลุง ทอมมี่เล่นได้เพราะมากๆ
Since We Met by Tommy Emmanuel (acoustic guitar )
ACOUSTIC GUITAR ONLY