Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ร้่าน fixguitar สาธุ30  (อ่าน 6915 ครั้ง)

aomamm

• member
ร้่าน fixguitar สาธุ30
« เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 23:07:06 »
คือว่าบ้านอยู่แถวสาธุ พระราม 3 ค่ะ นั่งรถผ่านบ่อยๆค่พ เลยสงสัย
ว่า เป็นร้านซ่อมกีตาร์ แล้วเค้ากีตาร์ขายด้วยใช่ไหมค่ะ? วางๆอยู่เต็มร้านค่ะ เลยถามเพื่อความแน่ใจ ค่ะ

แล้วราคานี่ประมาณเท่าไหร่หรอค่ะ ?และพอจะทราบไหมเอ่ยว่ามีรุ่นอะไรบ้าง?

Dog Never Lie

• member
Re: ร้่าน fixguitar สาธุ30
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 23:10:54 »
เรื่องขายไม่แน่ใจครับแต่หากว่าเป็นเรื่องซ่อมและเซ็ทอัพกีตาร์ ปรับแต่ง นู๊น นี่ นั่นหละใช่เลยครับ
It's my...

iamoh

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 23:16:34 »
ใช่ครับ มีกีต้าร์ขาย ทั้งกีต้าร์ใหม่ จากจีน  และก้อ กีต้าร์ มือสองจากญี่ปุ่นครับ

นั้นก้อคือ ร้าน คุณ ชาญณรงค์ครับ ช่างปรับแต่งกีต้าร์ นั่นเอง

iamoh

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 23:20:10 »
เพิ่มเติม งบ 3000 ได้กีต้าร์ใหม่ จีนครับ ส่วนยี่ห้อ ไม่แน่ใจไม่เคยดูครับ
ถ้างบมากว่านั้น ก้อเป็นกีต้าร์ มือสอง จากญี่ปุ่นครับ
ถ้าจะซื้อมาหัดเล่น ก้อลองไปถามดู คุณชาญณรงค์ ใจดีครับ ให้ความรุ้และแนะนำดี
จะเป็นกีต้าร์จีน ก้อได้นะ เพราะอย่างน้อย ถ้าซื้อกีต้าร์แล้ว น่าจะเซ็ทอัพให้ฟรีนะ  (คิดไปเองหรือเปล่า55)
 ปล. ไม่ได้รู้จักเป็นการส่วนตัวหรือโปรโมทร้านนะครับ แต่ไปสัมผัสมาแล้วถึงเอามาเล่าให้ฟัง

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 00:27:49 »
เพิ่งรู้ครับ ว่าร้านนี้ชื่อร้าน fixguitar อิอิ
ผมไปบ่อยครับ หลัง ๆ ไม่มีธุระอะไรก็ไปขอแกดูกีตาร์ตัวนั้นทีตัวโน้นที
แกอัธยาศัยดีครับ ผมเคยให้เค้า set up มาหลายตัว แล้วก็เคยให้แก้ปัญหาท้องป่อง
ก็แก้ได้ดีครับ ราคาไม่แพงไปนัก พอรับได้...  ;) กีตาร์เก่า ๆ ก็สภาพใช้ได้บางตัวก็สวย
มากก็มี ส่วนใหญ่เป็น yamaha morris ที่วางไว้หน้าร้านจะเป็นของใหม่จากจีนถูก ๆ ครับ