Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีต้าร์ผมเป็นไรไม่รู้ รบกวนขอความช่วยเหลือน้าๆด้วยครับ -/\-  (อ่าน 571 ครั้ง)

Moo24

• member
สาย 1 ครับ เล่นอยู่ดีๆมันดีดไม่ค่อยออกอะครับพอกดที่เฟรต 1-2 แล้วดีดเสียงมันจะออกแง่วๆครับ ซึ่งผมลองเปลี่ยนสายแล้วอาการหาย แต่พอเล่นไปซักประมาณชั่วโมงนึงอาการก็เป็นเหมือนเดิม

กีต้าร์ผมมันเป็นไรเรหอครับ T_T

prateepmc17

• member
  • ทางของเรา...ตัวของเรา
น่าจะเป็นอาการติดเฟรตนะครับ

ลองเอาประแจ 6 เหลี่ยมขันคอหมุนทวนเข็มนาฬิกานิดนึงก็น่าจะหายนะ

ทําในในสิ่งที่ใจรัก