Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้าๆท่านใดมีปัญหาเหมือนผมไหมครับ...เข้าแก้ไขกระทู้ตัวเองไม่ได้ครับ  (อ่าน 2088 ครั้ง)

P'za

• member
น้าๆท่านใดมีปัญหาเหมือนผมไหมครับ...เข้าแก้ไขกระทู้ตัวเองไม่ได้ครับ
เข้าดู และปรับเปลี่ยนข้อความหรือรูปภาพไม่ได้ครับ
รบกวน webmaster ตรวจสอบให้ด้วยนะครับ สมาชิกชื่อ P'za
ขอบคุณมากมายครับ
"fake plastic trees"

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
ผมว่า จะถามอยู่เหมือนกันครับ พิมผิดพอโพสไปแล้วแก้ไม่ได้เลยครับ เป็นมา 2-3 วัน ละ
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

ttum

• member
รู้สึกว่า Webmaster จะมาประกาศไว้ในกระทู้ซักกระทู้นึงอ่ะครับ ว่ายกเลิกการแก้ไขกระทู้ตัวเอง ต้องตอบกระทู้ใหม่เท่านั้น

ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน ยังไงรอคำตอบชัวร์จากทาง Webmaster ละกันครับ

Montra

• member
เหมืิอนกันครับ  ???
**กีตาร์มันเถียงไม่ได้ เธอไปบ่นมันทำไม**

P'za

• member
ทราบแล้วครับ และขออภัยที่ไม่ได้อ่านกระทู้แจ้งจากทาง webmaster ก่อนหน้าครับ

http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=350.60
"fake plastic trees"

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
ผมว่า แก้ไข ไม่ได้ ก็ดีเหมือนกันครับ เพราะบางที การสนธนา มีการแก้ไขอะไรบางอย่างออกไป มันทำให้อะไรๆ เปลี่ยนไปได้ ผิดเป็นถูก ถูกเป็นผิด

เช่น มีกระทู้นึง ประกาศ ขาย ฮาร์ทเคส ในกระทู้ระบุว่า ใส่ทรง GA D Jumbo ได้ แต่ที่จริง มันใส่ทรงจัมโบ้ไม่ได้
ผมเลยเข้าไปบอกเค้าว่า เคสนี้ ใส่ทรงจัมโบ้ไม่ได้ เจ้าของกระทู้ จึงได้แก้ไข จากทรง Jumbo เป็น Mini Jumbo โดยเพียงแค่ใส่ Mini เข้าไปหน้า จัมโบ้ เท่านั้น
หลังจากนั้น ก็มีน้าคนอื่น เข้ามาว่าผม ว่าเค้าเขียนว่า mini jumbo ผมเลยกลายเป็นคนผิด ไปในทันที
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

AGP8x

• member
  • Beginner '
ถ้าทำกระทู้รวบรวมเนื้อหา เอาไว้ในกระทู้เดียวจะแก้ไขก็ต้องนั่งอ่านกระทู้ท้าย ๆ ซิครับ หากันแย่เลยน่าจะให้สามารถแก้ไขได้ยกเว้นหมวด  Classified

• member
    • Facebook
ถ้าทำกระทู้รวบรวมเนื้อหา เอาไว้ในกระทู้เดียวจะแก้ไขก็ต้องนั่งอ่านกระทู้ท้าย ๆ ซิครับ หากันแย่เลยน่าจะให้สามารถแก้ไขได้ยกเว้นหมวด  Classified

เห็นด้วยครับ...

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover

ผมก็เห็นด้วยครับ เนื่องจากบางทีผมพิมพ์ยาวมาก พอโพสท์แล้วก็อาจจะมีเพิ่มรูป เพิ่มเนื้อหา หรือแก้ไขข้อมูลที่อาจจะผิดพลาด ผมไม่เห็นด้วยกับการยกเลิกการแก้ไขกระทู้ ยกเว้นหน้าซื้อขายเพราะมันมีผลต่อการซื้อขายได้ แต่กระทู้ทั่วไปไม่น่าจะมีปัญหาอะไรเลยครับ ทำแบบ pantip ก็ได้ ถ้ามีการแก้ไขให้มัเวลาที่แก้ขึ้นมาด้วยก็ได้

อีกประเด็นเรื่องการค้นหาในเว็บที่ใช้งานไม่ได้ก็เช่นกัน ผมไม่เห็นด้วยในทั้ง 2 ประเด็นนี้ครับ มันอำนวยความสะดวกในการใช้งานได้มากทั้ง 2 ฟังก์ชั่น ไม่น่าห้ามใช้เลยครับ หรือถ้ามีเหตุผลที่ดีก็ลองยกมาถกกันได้ครับ....

AGP8x

• member
  • Beginner '

ผมก็เห็นด้วยครับ เนื่องจากบางทีผมพิมพ์ยาวมาก พอโพสท์แล้วก็อาจจะมีเพิ่มรูป เพิ่มเนื้อหา หรือแก้ไขข้อมูลที่อาจจะผิดพลาด ผมไม่เห็นด้วยกับการยกเลิกการแก้ไขกระทู้ ยกเว้นหน้าซื้อขายเพราะมันมีผลต่อการซื้อขายได้ แต่กระทู้ทั่วไปไม่น่าจะมีปัญหาอะไรเลยครับ ทำแบบ pantip ก็ได้ ถ้ามีการแก้ไขให้มัเวลาที่แก้ขึ้นมาด้วยก็ได้

อีกประเด็นเรื่องการค้นหาในเว็บที่ใช้งานไม่ได้ก็เช่นกัน ผมไม่เห็นด้วยในทั้ง 2 ประเด็นนี้ครับ มันอำนวยความสะดวกในการใช้งานได้มากทั้ง 2 ฟังก์ชั่น ไม่น่าห้ามใช้เลยครับ หรือถ้ามีเหตุผลที่ดีก็ลองยกมาถกกันได้ครับ....

ครับผมก็เห็นด้วยให้มีเวลาแจ้งไว้ว่าแก้ไขล่าสุดวันไหน จะได้รู้ว่ากระทู้นี้ได้รับการแก้ไขไปแล้ว