Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามน้าๆครับ Yamaha FG-200 นี้มีจริงมั้ยครับ เป็นของแท้หรึปล่าวครับ  (อ่าน 3991 ครั้ง)

FilM AcousTic North Gear

• member
  • Guitar is part of our lives...
ตามนั้นเลยครับ ขอคำชี้แนะด้วยครับ ???
ผมยาว ใส่รองเท้าเก่า

npas

• member

nantfa

• member
ช่างก่อร่าง สร้างรัก

• member
  • Guitar is part of our lives...
ขอบคุณครับผมเห็นแบบว่า ค้นหาในกุเกิ้ลไรงี้มันไม่ค่อยเจอ

TOM1869

• member
Line id: 081-8718003

yamakita

• member
ป้ายเขียว เสียงดีตรับ ผมมี fg 240 ค้นหาใน google ก็หายากครับ ราคาไม่แรง แต่หายากพอควร

• member
ป้ายเขียว เสียงดีตรับ ผมมี fg 240 ค้นหาใน google ก็หายากครับ ราคาไม่แรง แต่หายากพอควร

ครับผมเกือบเหวอเลย อิอิ มันค้นหายากจริงๆ กลัวมันจะเป็นของก๊อปครับตอนแรก ขอบคุณมากครับ

• member
ตัวนี้ราคาอยู่ประมาณเท่าไหร่หรอครับ

yamakita

• member
เคยเห็นคุณ Aekthank ขายสภาพดี ประมาณ 7-8 พันครับ สวยมากๆ ก็ราคาสูงกว่านี้ครับ ถ้าชอบซ่อมเอง ก็คิงไกครับ บางทีผมก็ไปเดินหาสภาพไม่เลวร้ายมากมานั่งทำแก้เซ็ง แต่ราคาที่คิงไกก็ไม่ถูกเท่าไหร่ ประมาณ 5 พัน up (มีป้ายเขียวมาเหมือนกัน แต่ส่วนใหญ่ไปไม่ทันพ่อค้า จะเหลือแต่สภาพซ่อมเยอะครับ)

nantfa

• member
ตัวนี้ราคาอยู่ประมาณเท่าไหร่หรอครับ

ผมตีให้ 6500 + -   ถ้ามีคนขายซื้อได้เเน่นอน กีต้าร์เก่า ราคาเเล้วเเต่สภาพ  ความพึงพอใจระหว่างคนซื้อคนขาย  

yamaha รุ่นเลข 2   ผมชอบ  FG 201 กับ 201B ผมว่าเสียงดี  เห็นมีขายให้เห็นบ่อยๆด้วย ว่างๆ ไปหาลองดูผมว่ามีโอกาสเสียเงิน

ช่างก่อร่าง สร้างรัก

• member
ขอบคุณมากๆครับน้า

nhoy

• member
ผมเคยใช้ FG 200 เมื่อประมาณสามสิบกว่าปีมาแล้ว เสียงดีครับ  และแม้แต่หนังสือเพลงไอเอสซองฮิตในสมัยนั้น ก็ยังเขียนถึงกีต้าร์รุ่นนี้เลยครับ

• member
ผมเคยใช้ FG 200 เมื่อประมาณสามสิบกว่าปีมาแล้ว เสียงดีครับ  และแม้แต่หนังสือเพลงไอเอสซองฮิตในสมัยนั้น ก็ยังเขียนถึงกีต้าร์รุ่นนี้เลยครับ

ขอบคุณครับน้า