Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงintroวนไปมาเเล้วเล่นเสียงอื่นๆเเทรกลงไปมันทำอย่างไรครับชอบมากมาย  (อ่าน 790 ครั้ง)

supasitt

• member
เสียงintroวนไปมาเเล้วเล่นเสียงอื่นๆเเทรกลงไปมันทำอย่างไรครับชอบมากมายน่าจะเล่นคนเดียวเเล้วสนุกดีขอบคุณครับ
Trace Bundy - Sweet Child O' Mine - WHOLE SONG

zozoland

• member

บอมศักดิ์

• member
  • มือใหม่ ขอความกรุณาชี้แนะด้วยครับ ^^!
ที่น้าว่ามาคงจะเป็น ลูกเล่นของแอมป์บางยี่ห้อบางรุ่นครับ เรียก Loop เปล่าไม่แน่ใจเหมือนกันครับ
รอน้าๆท่านอื่นมาไขข้อข้องใจเพื่อคามชัวร์นะครับ ^^
- BoMSuK71 -

Cinderella

• member
เป็นการ LOOP ครับ เอฟเฟค ใช้วนห้องที่เราอัดลงไปครับ มันก็จะเล่นซ้ำไปเรื่อยๆ
เราก็เล่นอีกไลน์นึงทับได้ครับ

catzy

• member
    • รับสอนกีต้าร์ที่บ้าน, เรียนกีตาร์ตามบ้าน
อยากรู้ด้วยคนคร้าบ  :)

Kai Acoustic™

• member
เข้าใจว่าamp สามารถใช้ฟังก์ชั่น loop ได้ครับ ดูคลิปนี้จะเข้าใจ

Roland AC-33 Acoustic Amp Demo - Nevada Music UK

AC-33 Acoustic Chorus Guitar Amplifier Featuring Looper Function

supasitt

• member

mai_911

• member
Loop ก้อนๆก็มีครับ พกสะดวกกว่าแอมป์