Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเล่นเพลงbramfaturaได้มั้ง  (อ่าน 3809 ครั้ง)

aneng

• member
มีใครเล่นเพลงbramfaturaได้มั้ง
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 16:02:49 »
มีใครเล่นเพลงbramfaturaได้มั้งมาช่วยแกะที ยังไม่เห็นมีคนไทยเล่นเพลงนี้ใน youtubeเลย 
Three (3) - Bramfatura "Alternate Version" from bonus DVD

Mook :)

• member
Re: มีใครเล่นเพลงbramfaturaได้มั้ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 18:56:35 »
นั่นๆ นั่นๆ นั่น... นั่นมัน เทปกาว ใช่มั้ยน่ะ

MUI

• member
Re: มีใครเล่นเพลงbramfaturaได้มั้ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 21:51:30 »
ต้องใส่อารมณ์เข้าไปด้วย...คนไทยอายมั้งครับ

หน้าร้านนครหลวงก็มีเล่นอยู่นะครับ (อันเดียวกัน อิอิ)

aneng

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 22:27:34 »
อ้างถึง
นั่นๆ นั่นๆ นั่น... นั่นมัน เทปกาว ใช่มั้ยน่ะ
นั่นดิ joey มันเอาเทปกาวแปะกีตาร์ทำไม หรือovation เสียงมันสั่นแรงจัด... ::)

aneng

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 22:41:59 »
อ้างถึง
ต้องใส่อารมณ์เข้าไปด้วย...คนไทยอายมั้งครับหน้าร้านนครหลวงก็มีเล่นอยู่นะครับ (อันเดียวกัน อิอิ)
อันเดียวกันครับเพลงนี้  ผมลองเล่นดูแล้ว เล็บแทบหลุด  เขาไม่ได้ใช้ปิ๊คเล่น และจังหวะที่เล่นคือ ฟลามิงโก้ ตะแล๊บ ตะแล๊บ ตะแล๊บ แต๊บแต๊บ...และอีกอย่างจะเล่นให้เหมือนต้อง  หลังเต่า อย่างเดียว มันมีเสียง กีตาร์กระแทกพุงคนเล่นด้วย  ต้องยืนเล่นด้วย ใช้เทคนิคslapping.ครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 23:13:32 »
ว้าวววววววววว.....น่าเล่นแหะ   ขอบคุณครับ

aneng

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 05:31:27 »

อ้างถึง
ว้าวววววววววว.....น่าเล่นแหะ   ขอบคุณครับ    ครับ นั่นแหละที่ผมต้องการ อยากให้ยอดฝีมือของไทยอย่างคุณFOTOBEER คุณ สนธยา  และเพื่อนๆอะคูสติกไทยลองเล่นดูหน่อย มันสนุกมาก...เพราะฝรั่งที่เล่นในยูทูป(นอกจากตาjoeyเจ้าของเพลง)แล้ว ยังไม่มีใครเล่นเหมือนเลยครับ
แทปกีตาร์ทื่อยู่ใน Ultimate-Guitar.com ยังแกะไม่เหมือนเลยbramfatura เนี่ย ก่อนเล่นต้องหาดรัมเบลล์มายกก่อน..ไม่งั้นแป๊ก...ผมเล่นไม่เก่งทฤษฎีไม่แน่น อยากรู้ว่าเขาเล่นคอร์ดอะไรในเพลง  เพราะการวางมือซ้ายของเขาเหมือนจับคอร์ดร๊อค แล้วไล่สูงต่ำสลับไปมา ผมไม่รู้ว่าคอร์อะไร ???

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 08:29:15 »
ผมคงเล่นเหมือนเค้าไม่ได้หล่อกครับ ที่ว่าน่าเล่น ของผมหมายความว่า จะลองแต่งเพลงลักษณะคล้ายๆ แบบนี้ ทำให้เหมือนคนอื่นนั้นยากมากครับ เล่นเป็นของตัวเองง่ายกว่าเยอะครับ .......อิอิ

aneng

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 09:03:25 »
อ้างถึง
ผมคง เล่นเหมือนเค้าไม่ได้หล่อกครับ ที่ว่าน่าเล่น ของผมหมายความว่า จะลองแต่งเพลงลักษณะคล้ายๆ แบบนี้ ทำให้เหมือนคนอื่นนั้นยากมากครับ เล่นเป็นของตัวเองง่ายกว่าเยอะครับ .......อิอิ
ครับผมก็ชอบเขียนเพลงเหมือนกัน....พอเราเรียนรู้ถึงจุดหนึ่ง  เราก็จะต้องวิวัฒนาการให้เหนือกว่าขึ้นไป...มนุษย์ถึงคิดสร้างอะไรมากมาย...นับถือ..นับถือ.. 8) 8) 8)

jotakun

• member
  • 60O9songs http://www.youtube.com/user/jotakun
    • 60O9songs @youtube
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 09:20:55 »
โหดมากครับ เหอ เหอ
ดนตรี ช่างดีเหลือเกิน
@facebook = sixtyoninesongs

aneng

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 12:49:19 »
โหดมากครับ เหอ เหอ
อ้างถึง
6เดือนเต็มๆ ที่หัดเล่นเพลงนี้เล็บนิ้วชี้มือขวาผมไม่ต้องตัดเลยครับ...ผมเรียกมันว่าเพลงตะไบเล็บ  กีตาร์ผมสีดำเวลาเล่นเสร็จจะมีฝุ่นสีขาวๆติดหน้ากีตาร์เต็มเลย...เศษฝุ่นเล็บนั่นเอง...เหอ เหอ เหอ...

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 12:57:18 »
ผมลองเล่นตามดูแล้ว เหมือนน้อยมาก ๆ  แต่ผมถือว่า ผมเอามาเรียบเรียงใหม่ เป็นสไตล์ของตัวเอง... 555
Finger Picking Style

immorkz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 13:37:12 »
ขนลุกกันเลยทีเดียวเชียวค่ะ
แค่ตีคอร์ดโดยไม่ใช่ปิ๊คก็แอบเจ็บจะแย่แล้ว

aneng

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 14:08:41 »
อ้างถึง
ขนลุกกันเลยทีเดียวเชียวค่ะ
แค่ตีคอร์ดโดยไม่ใช่ปิ๊คก็แอบเจ็บจะแย่แล้ว
ครับเป็นร๊อคก็หนักแย่แล้ว  นี่ดันเป็นฟลามิงโก้เข้าไปอีก..สุด สุด

aneng

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 14:11:17 »
อ้างถึง
ผมลองเล่นตามดูแล้ว เหมือนน้อยมาก ๆ  แต่ผมถือว่า ผมเอามาเรียบเรียงใหม่ เป็นสไตล์ของตัวเอง... 555
ครับผมจะรอฟัง มาเล่นให้ดูด้วยนะครับ :) :) :) :)

aneng

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 14:20:03 »
ตอนแรกผมก๊ไม่สนใจหรอก  จนเห็นเพลงมันไปอยู่ในเกมส์Guitar Hero นะซิ  คิดดูเพลงวงดนตรีใต้ดินชัดๆ ไปอยู่คู่กับเพลง จอร์น เมเย่อร์ เนี่ยนะ  ได้ไง