Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มีงบประมาณ 4000 รบกวนแนะนำกีต้าร์โปร่งดีดีสักตัวหน่อยครับ  (อ่าน 4815 ครั้ง)

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...
ลองเพิ่มงบเป็น V1-OM ครับเพราะใช้อยู่ เสียงดีทีเดียวครับ
ถ้าไม่เกินงบก็ Greg Bennett GD100S ครับ
ต้องลองดูก่อนนะครับ ถ้าชอบก็เลือกได้ครับ

ktl kyokonlo

• member
ผมก็ใช้ เล่นอยู่ ทุกวันเช่นกัน ครับ F310 ราคาถูก ไว้ฝึกหัด ครับ

usamah

• member
  • เสียงเพลงทำให้โลกน่าอยู่..
ผมมี cort sfx 1f อยู่ตัวหนึ่งไม่ได้ใช้งาน สายก็ไม่ได้ใสสนใจใหมครับ

lekjung1974

• member
  • alekjing ได้เปลี่ยน User Name เป็น lekjung1974 แล้วครับ
ผมมี cort sfx 1f อยู่ตัวหนึ่งไม่ได้ใช้งาน สายก็ไม่ได้ใสสนใจใหมครับ

ตัวนี้ถึงจะมือสองก็น่าสน รีบติดต่อสอบถามน้า usamah ด่วนเลยครับ

สเป็คตัวนี้น่าสนใจมาก

BODY STYLE   SFX Shape
CUTAWAY   Venetian
CONSTRUCTION   Dovetail Neck Joint
TOP   Solid Spruce
BACK   Arched Mahogany
SIDES   Mahogany
NECK   Mahogany
TRUSS ROD   Adjustable 2-way
FINGERBOARD
Rosewood
INLAY
White Diamond / Dot
TUNERS
Die cast w/ Black Knobs
BRIDGE   Rosewood
SOUNDHOLE ROSETTE   Multiple B/W
BINDING   Black
SCALE   643mm (25 5/16")
BODY DEPTH   83 x 83mm
NUT WIDTH   43mm (1 11/16")
FINISH   Satin
COLOR   NS, BKS, DRS
PICKGUARD   N/A
STRING   D'Addario EXP11 80/20 Bronze Light
ELECTRONICS
Fishamn Classic 4
LEFTY   N/A
CASE   N/A

usamah

• member
  • เสียงเพลงทำให้โลกน่าอยู่..
ขอบคุณน้าเล็กมากครับที่ช่วยเพิ่มเติมข้อมูลให้ ตัวของผมเป็นล็อทใหม่เปลี่ยน EQ เป็น Ion+ ครับผมว่าเสียงดีกว่า classic 4 เยอะเลยครับ **เบอร์ผม 0854850009 ยินดีขายให้กับเจ้อของกระทู้เท่านั้นนะครับ น้าท่านอื่นต้องขออภัยถ้าสนใจ จริงๆแค่อยากแบ่งปันให้กับน้าๆที่ไม่มีใช้ได้ใช้ครับ