Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้าๆท่านใดเคยไปงาน open house ของพี่กฤษณ์บ้างครับ  (อ่าน 6400 ครั้ง)

kathi

• member
Re: น้าๆท่านใดเคยไปงาน open house ของพี่กฤษณ์บ้างครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 16:15:14 »
อ่านคำตอบตัวเองแล้วต้องขอขยายความว่าผมไม่รับ "จัดหา" กีตาร์นะครับเพราะผมไม่เคยคิดจะหารายใด้จากการซื้อขายกีตาร์  กีตาร์ที่ผมมีอยุ่ร้อยกว่าตัวผมก็ซื้อมาเพราะอยากลองไม่ใด้หวังว่าจะมาขายเพื่อเอากำไรแต่ที่ต้องขายก็เพราะกีตาร์มันล้นบ้านจนไม่มีที่เก็บครับ

ที่ผมลงเบอร์โทรศัพท์และอีเมล์ใว้นั้นก็เพราะผมจะไม่ตอบกระทู้ที่ถามเรื่องกีตาร์ทีลงขายอยู่ในหน้าซื้อขายหรือกีตาร์มือหนึ่งที่มีสปอนเซอร์ของบ้านไม้เป็นตัวแทนจำหน่ายว่าควรซื้อหรือไม่ควรครับ ที่ไม่ตอบก็เพราะไม่สมควรตอบในเวบบอร์ดสาธารณะแต่ถ้าโทรฯมาถามเป็นการสวนตัวผมก็สามารถตอบตรงๆใด้ สำหรับคนที่สนใจซื้อกีตาร์ของผมก็สอบถามใด้ครับว่าผมมีกีตาร์ที่คุณกำลังหาอยู่หรือเปล่า

พี่กฤษณ์ครับ

ผม login...kathi นะครับพี่   ถ้าผมจะโทรหาพี่  เวลาที่พี่สะดวกเวลาไหนครับพี่

กฤษณ์

• บุคคลทั่วไป
Re: น้าๆท่านใดเคยไปงาน open house ของพี่กฤษณ์บ้างครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 14:31:27 »
โทรฯหาผมใด้ระหว่าง 10:00-20:00 น. ครับ กีตาร์ที่ผมมีอยู่นั้นส่วนใหญ่ผมยังไม่ใด้ลงรูปใว้ในเว้บแต่ฟังเสียงใด้ใน Youtube ครับ (Search ชื่อ Krispood)

A. Yairi WY1 TWR

anantayut

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 09:56:42 »
...ฟังเพลงที่น้าหนึ่งเล่นแล้วเพลินมาก ชอบทุกเพลงครับ ไอดอลผมเลย :D

chinana

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 23:37:49 »
พี่กฤษณ์ครับผมไปดูใน. You tube. ที่ใช้ชื่อว่าKrispood. แล้วนี่คือกีต้าร์ที่พี่กฤษณ์มีอยู่

ใช่รึเปล่าครับ. แล้วถ้าสนใจตัวไหนก็โทรหาพี่กฤษณ์อีกทีไม่รู้ว่าผมเข้าใจถูกรึเปล่าครับ :)

กฤษณ์

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 12:17:41 »
พี่กฤษณ์ครับผมไปดูใน. You tube. ที่ใช้ชื่อว่าKrispood. แล้วนี่คือกีต้าร์ที่พี่กฤษณ์มีอยู่

ใช่รึเปล่าครับ. แล้วถ้าสนใจตัวไหนก็โทรหาพี่กฤษณ์อีกทีไม่รู้ว่าผมเข้าใจถูกรึเปล่าครับ :)

ใน krispood channel คือกีตาร์ที่ผมมีอยู่บางส่วนครับ มีอีกหลายสิบตัวที่ยังไม่ใด้อัดและหลายสิบตัวที่ขายไปแล้วในงาน Open House ถ้าสนใจตัวไหนก็สอบถามใด้ครับ

http://www.youtube.com/user/krispood

ถ้ามีเวลาผมจะเข้าไปใส่ป้าย "Sold" สำหรับตัวที่ขายไปแล้วครับ

chaiyotkong

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 13:29:53 »
จะเก็บตังค์ไว้รองาน open house ของคุณกฤษณ์ครับ เห็นว่าปีนี้จะลงประกาศในบ้านไม้ด้วยจะติดตามอยู่เรื่อยๆครับ

Anat

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 00:45:08 »
น้ากฤษณ์ ครับ
มี Slotted head สวยๆบ้างมั้ยครับ  คงไม่มีปัญญาซื้อ
แต่อยากดูเป็นบุญตาครับ
ช่วงนี้กำลังชอบหัวผ่าอยู่พอดี  เท่าที่ดูมา หัวผ่าของมาร์ตินดูลงตัวสุดๆครับ

กฤษณ์

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 11:17:07 »
Slotted head ที่ผมมีส่วนใหญ่เป็นกีตาร์สายไนล่อนครับ ตอนนี้มีสายเหล็กอยู่ตัวเดียวคือ Taylor GC8

bankonprathom

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 13:16:27 »
เห็นแล้วใจละลายเลย  ผมมีงบ 50,000 แต่คงไม่พอกับความงามขนาดนี้

chinana

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 15:44:11 »
เห็นแล้วใจละลายเลย  ผมมีงบ 50,000 แต่คงไม่พอกับความงามขนาดนี้

ผมก็เช่นกันครับ จัด gibson,takamine ,yairi,yamaha ยังไม่จบตอนนี้เล็งMartin อยู่

กำลังจัดงบเลยยังไม่กล้ารบกวนพี่กฤษณ์ช่วงนี้

TorGuitar

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 18:53:15 »
เคยซื้อyamaha l10น้ามาแต่มีเหตุจำเป็นต้องขายไป น้ากฤษณ์น่าเคารพมากครับ ไว้ว่างๆอยากแวะไปแจมกับน้าหน่อยครับ

กฤษณ์

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 13:22:41 »
เคยซื้อyamaha l10น้ามาแต่มีเหตุจำเป็นต้องขายไป น้ากฤษณ์น่าเคารพมากครับ ไว้ว่างๆอยากแวะไปแจมกับน้าหน่อยครับ

Yamaha L-10 ในระยะหลังๆนี่คงหาราคาสามหมื่นหรือต่ำกว่ายากแล้วครับเพราะราคามือสองสูงขึ้นมากในญี่ปุ่น ขนาดเงินบาทแข็งขึ้น 25% เมื่อเทียบกับเงินเยนตอนนี้ก็ขายกันเกินสี่หมื่นแล้วและไม่ค่อยเห็นมีคนปล่อยมือสองในบ้านเราด้วย ถ้าว่างก็แวะมาเยี่ยมใด้นะครับ