Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้าๆท่านใดเคยไปงาน open house ของพี่กฤษณ์บ้างครับ  (อ่าน 6399 ครั้ง)

chinana

• member
น้าท่านใดเคยไปแล้วอยากให้มาเล่าสู่กันฟังหน่อยครับ. ได้ทราบมาว่าตอนพี่กฤษณ์เปิดบ้านนั้นมีกีต้าร์คุณภาพดีๆ

ทั้งนั้นเลย.  รอฟังน้า ๆ ดีกว่าครับ

แล้วปีนี้จะมี open house วันไหนครับ(กำลังเก็บสะสมพลังอยู่) :)

TOM1869

• member
Re: น้าๆท่านใดเคยไปงาน open house ของพี่กฤษณ์บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 10:22:59 »
เคยไปครับ ไม่ใช่งานเปิดบ้านก็ไปครับ
Line id: 081-8718003

chinana

• member
Re: น้าๆท่านใดเคยไปงาน open house ของพี่กฤษณ์บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 20:18:47 »
ปีนี้ไม่ทราบว่าพี่กฤษณ์ จะเปิดอีกมั้ยครับ

kathi

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 21:16:23 »
อยากไปเหมือนกันครับ 

กฤษณ์

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 23:56:05 »
ผมจัดงานเปิดบ้านปีละครั้งช่วงเดีอนธันวาชองทุกปีครับซึ่งก็จัดมาหกครั้งแล้ว ครั้งแรกที่จัดก็เป็นการเปิดให้พวกน้องๆที่สนใจใด้มาลองเสียงและเลือกซื้อกีตาร์ใด้ตามใจชอบ ใครที่ไม่สนใจซื้อก็มาร่วมแจมกันใด้โดยผมเตรียมอาหารและเครื่องดื่มไว้ต้อนรับทุกท่านครับ ที่ผมจัดงานเพียงปีลพะครั้งก็เพราะผมไม่มีเวลาว่างพอที่จะคอยรับโทรศัพท์และคอยต้อนรับคนที่มาลองทีละคนถ้าผมลงขายทีละตัวสองตัวครับ

หลังจากการจัดครั้งแรกก็มีหลายคนที่บ้านอยู่ไกลบอกว่าเสียโอกาสเพราะไม่สะดวกที่จะมาในวันงาน ดังนั้นตั้งแต่ครั้งที่สองผมก็เลยเปิดให้จองใด้ในเว้บบอร์ดซึ่งทำให้ไม่ค่อยมีกีตาร์เหลือขายในวันงาน งานเปิดบ้านก็เลยกลายเป็นงานสังสรรค์ไปครับ อย่างปีที่แล้วนี่คนซื้อส่วนใหญ่ก็มารับกีตาร์ไปก่อนจะถึงวันงานอย่างสองคนข้างล่างครับ

ส่วนงานเปิดบ้านทุกปีก็มีกีตาร์ขายครับแต่เป็นการมาแจมกันมากกว่า ผมจัดงานใหญ่บ้างเล็กบ้างแล้วแต่สถานการณ์ชองบ้านเมืองในปีนั้นครับ

ปีนี้ผมจะลงประกาศในบ้านไม้แห่งเดียวเพราะที่นี่มีคนสนใจมากกว่าที่อื่น พบกันเดือนธันวาครับ

MUI

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2013, 00:03:36 »
ผมข้ามคลองประปาไม่ไหว

ไปทีไร ตกน้ำตกท่า แถว จ.รอคอยทุกทีเลยครับ อาจารย์ pood

100 Years PROMMANUSORN Part XIII (บันทึกการแสดงสด)

chinana

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2013, 02:26:21 »
ขอบคุณพี่กฤษณ์มากครับ. ดีเลยครับที่มีช่วงเดือน ธ.ค.  ผมจะได้มีเวลาเก็บตังค์ ;D

DeawRama5

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2013, 03:14:34 »
ผมขอไปด้วยคนนะครับ อากฤษณ์ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

Iamyourfriend

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2013, 06:52:54 »
ส่วนใหญ่กีตาร์ไม่เหลือก่อนถึงวันเปิดบ้านครับ พอพี่กฤษณ์โพส ไม่กี่นาทีก็หมดแล้วครับ ดังนั้นต้องไวครับ อินเทอร์เนตต้องแรง + กด F5 เพื่อ Refresh เว็บไซด์บ่อยๆ (นับถือความรู้พี่กฤษณ์มาก ถ้าเป็นความรู้เรื่องกีตาร์ผมให้เป็นอันดับต้นๆของเมืองไทยเลย)

sc1104

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 15:23:14 »
พี่บอม เป็นศิลปินและนักสะสมกีต้าร์ตัวยงเลยจริงๆครับ

Anat

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 20:26:46 »
อยากไปมากเลยครับ
บอกตรงๆ ชีวิตนี้ยังไม่เคยได้เล่นกีต้าร์เทพๆเลยครับ
ตัวที่ดีที่สุดที่เคยได้จับก็ Taylor 814 ของน้าตู่ Traveler
ไปกรุงเทพ ไปลองที่ร้านกีต้าร์ ก็ไม่กล้าไปขอลองกีต้าร์ตัวเจ๋งๆในตู้กระจก เพราะแต่งตัวไม่เรียบร้อย
แค่เข้าไปในร้าน พนักงานเค้าก็มองแปลกๆ  แต่ก็เข้าใจน้องๆพนักงานครับ

ดีใจด้วยกับคนที่ได้ไปงานเปิดบ้าน และก็ได้เป็นเจ้าของกีต้าร์ของน้ากฤษณ์ครับ...หงิง...หงิง...

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 23:33:02 »
อยากไปมากเลยครับ
บอกตรงๆ ชีวิตนี้ยังไม่เคยได้เล่นกีต้าร์เทพๆเลยครับ
ตัวที่ดีที่สุดที่เคยได้จับก็ Taylor 814 ของน้าตู่ Traveler
ไปกรุงเทพ ไปลองที่ร้านกีต้าร์ ก็ไม่กล้าไปขอลองกีต้าร์ตัวเจ๋งๆในตู้กระจก เพราะแต่งตัวไม่เรียบร้อย
แค่เข้าไปในร้าน พนักงานเค้าก็มองแปลกๆ  แต่ก็เข้าใจน้องๆพนักงานครับ

ดีใจด้วยกับคนที่ได้ไปงานเปิดบ้าน และก็ได้เป็นเจ้าของกีต้าร์ของน้ากฤษณ์ครับ...หงิง...หงิง...

เดี๋ยวพาไปเด้อ
Line id: 081-8718003

monthiansonsree

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 04, 2013, 06:26:44 »
อยากได้ กีตาร์ น้ากฤษณ์ สักตัว เก็บเงินได้ สี่หมื่น แล้ว (แต่จะทันคนกรุงเทพไหม)

guitarhaha

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 04, 2013, 09:50:05 »
น้า monthiansonsree ลองโทรเข้าไปคุยกับน้ากฤษณ ดูก่อนสิครับ บางทีคุณอาจจะได้กีต้าร์ที่เหมาะกับตัวคุณเองมากกว่าที่ผ่านมาก็ได้ ผมเชื่อว่าประสบการณ์น้ากฤษณในการเลือกกีต้าร์สุดยอดมากๆ ครับ ผมยกให้เป็นกูรู อีกท่านนีงในเมืองไทยเลย

กฤษณ์

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 04, 2013, 16:30:09 »
ผมจัดงาน "เปิดบ้าน" ปีละครั้งเพราะเมื่อหกปีก่อนงานประจำค่อนข้างเยอะและต้องเดินทางบ่อยทำให้ไม่สะดวกที่จะมาลงขายกีตาร์เป็นประจำเหมือนคนอื่นครับ ตอนนี้งานน้อยลงแต่ผมก็ยังไม่อยากลงขายเพราะเกรงใจน้องๆหลายคนที่ขายอยู่ประจำในเว้บ ถ้าต้องการให้ผมช่วยหากีตาร์ก็โทรฯหาผมใด้ครับที่ 081-821-7999 หรืออีเมล์ [email protected] ก็ใด้ครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 04, 2013, 17:38:09 »
^^
ชื่นชมในน้ำใจของ "น้ากฤษณ์" ครับ
ท่านที่ต้องการกีต้าร์ดีๆ รีบติดต่อเลยครับ

chinana

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 00:42:45 »
ผมจัดงาน "เปิดบ้าน" ปีละครั้งเพราะเมื่อหกปีก่อนงานประจำค่อนข้างเยอะและต้องเดินทางบ่อยทำให้ไม่สะดวกที่จะมาลงขายกีตาร์เป็นประจำเหมือนคนอื่นครับ ตอนนี้งานน้อยลงแต่ผมก็ยังไม่อยากลงขายเพราะเกรงใจน้องๆหลายคนที่ขายอยู่ประจำในเว้บ ถ้าต้องการให้ผมช่วยหากีตาร์ก็โทรฯหาผมใด้ครับที่ 081-821-7999 หรืออีเมล์ [email protected] ก็ใด้ครับ

แบบนี้ดีเลยครับพี่กฤษณ์. ถ้างบได้ตามที่ตั้งใจจะติดต่อพี่กฤษณ์นะครับ น้าๆท่านใดต้องการกีต้าร์ที่ดีมีคุณภาพที่ผ่านการ

คัดเลือกจากพี่กฤษณ์แล้วละก็ มั่นใจได้เลยว่าได้กีต้าร์ที่ดีแน่นอนครับ

กฤษณ์

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 12:02:10 »
อ่านคำตอบตัวเองแล้วต้องขอขยายความว่าผมไม่รับ "จัดหา" กีตาร์นะครับเพราะผมไม่เคยคิดจะหารายใด้จากการซื้อขายกีตาร์  กีตาร์ที่ผมมีอยุ่ร้อยกว่าตัวผมก็ซื้อมาเพราะอยากลองไม่ใด้หวังว่าจะมาขายเพื่อเอากำไรแต่ที่ต้องขายก็เพราะกีตาร์มันล้นบ้านจนไม่มีที่เก็บครับ

ที่ผมลงเบอร์โทรศัพท์และอีเมล์ใว้นั้นก็เพราะผมจะไม่ตอบกระทู้ที่ถามเรื่องกีตาร์ทีลงขายอยู่ในหน้าซื้อขายหรือกีตาร์มือหนึ่งที่มีสปอนเซอร์ของบ้านไม้เป็นตัวแทนจำหน่ายว่าควรซื้อหรือไม่ควรครับ ที่ไม่ตอบก็เพราะไม่สมควรตอบในเวบบอร์ดสาธารณะแต่ถ้าโทรฯมาถามเป็นการสวนตัวผมก็สามารถตอบตรงๆใด้ สำหรับคนที่สนใจซื้อกีตาร์ของผมก็สอบถามใด้ครับว่าผมมีกีตาร์ที่คุณกำลังหาอยู่หรือเปล่า

gunnnose

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 14:27:32 »
ปีนี้ถ้าน้ากฤษณ์จัดงาน ผมไม่พลาดแน่นอนครับ
ปีนี้น้ากฤษณ์เอาพวกกีตาร์ไฟฟ้า Vintage มาขายไหมครับ

bermbangmod

• member
  • -------
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 15:04:17 »
กด LIKE ล้านครั้งให้ พี่กฤษณ์ ครับ
-Let it be-------