Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Maestro raffle ir ถึงเวลาเสียเงินจนได้นะเรา  (อ่าน 1235 ครั้ง)

saxcivil

• member
Maestro raffle ir ถึงเวลาเสียเงินจนได้นะเรา
« เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 19:35:38 »
สวัสดีน้าๆ ทุกท่านครับ
เมื่อสักสอง สามดือนที่แล้ว ผมมีโิอกาสได้ไปลองกีต้าร์ Maestro raffle ir cutaway ทรง small jumbo
เนื่องจากผมนำกีต้าร์ yamaha fg140 ไปติด PU lr bag anthem ที่ร้าน M Cube หลังจากวันที่ได้ลอง
ผมไม่เคยรู้จักยี่ห้อนี้มาก่อนในชีวิตเลยครับ แต่พอลองแล้วชอบมากๆๆๆๆๆๆ ทั้งเสียหน้าตาหล่อมาก จับถนัดมือมาก
ถึงขนาดคิดว่านี่แหละกีต้าร์ที่เกิดมาเพื่อเรา ผมพยายามฝืนความต้องการของตัวเอง
แต่ในที่สุดก็ต้านทานไม่ไหวครับ เลยโทรไปหาคุณเบิ๊ล Maestro แต่ปรากฎว่าของหมดครับ ขายไปแล้ว
ผมก็ไม่ลดละความตั้งใจ และพี่เบิ๊ลก็น่ารักนิสัยดีให้คำแนะนำที่ดี
ผมเลยวางมัดจำไป 50% เพื่อให้คุณเบิ๊ลสั่งจากสิงคโปรเข้ามาครับ
555เสียตังค์จนได้ครับ  สนองความต้องการของตัวเองอีกครั้งครับ
Maestro Custom series ของเขาดีจริงครับ เลยอยากบอกต่อ
ขอบคุณมากครับ
Taylor 812CE+Mark VI

pomguitar

• member
Re: Maestro raffle ir ถึงเวลาเสียเงินจนได้นะเรา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 23:53:20 »
ผมเองก็ชอบผลงานของ Maestro Guitar ครับ
สำหรับ Maestro รุ่น Custom series เป็นกีต้าร์ที่ดีมากครับ ยินดีล่วงหน้าครับ

guitar hunter

• บุคคลทั่วไป
Re: Maestro raffle ir ถึงเวลาเสียเงินจนได้นะเรา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 00:36:28 »
สั่งมานี่ราคาเท่าไรครับ ผมเองก็สนใจทรง small jumboของ maestro เหมือนกัน

saxcivil

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 06:48:05 »
ขอบคุณน้า Pomguitar และ น้า guitar hunter มากครับที่เข้ามาให้กำลังใจครับ
maestro raffle ir ราคา 40,000 บาทครับ
top เป็น sitka spruce
back side เป็น indian rosewood ครับ
ตอนลองเล่นครั้งแรก แค่เห็นหน้าตาก็สวยมากแล้วครับ
แต่คิดในใจ ยี่ห้ออะไรอะ ไม่เคยรู้จักมาก่อนในชีวิตเลย
ปกติผมจะบ้ายี่ห้อนะครับ ชอบประมาณ taylor martin หรือพวก vintage เลยอะครับ
ไม่อยากเชื่อตัวเองเหมือนกันครับ ว่าจะซื้อกีต้าร์ที่ตลาดไม่ค่อยรู้จักครั้งแรก
แต่เมื่อได้สัมผัสแค่ครั้งแรก กลับบ้านมานอนหลอนเลยครับ
เสียงเขาโดนใจมาก จับถนัดมือมาก และงานปราณีตเรียบร้อยและสวยมาก
เลยตัดสินใจ ว่ายังไงก็ต้องคว้ามาเป็นของเราให้ได้ครับ
ของดีที่หลายๆคนยังไม่รู้จัก ผมเลยอยากให้น้าๆที่กำลังมาหากีต้าร์ใหม่

งบประมาณ 40,000 บาท ลองมาสัมผัสของจริงแล้วท่านอาจจะหลงรักเหมือนผมได้ครับ

OLARN

• member
    • OLARN2000
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 09:24:32 »
Raffle เป็นรุ่นที่สวยงาม เสียงดีมากครับ คุ้มค่าคุ้มราคาที่สุด ยินดีด้วยครับ

Tatae

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 09:28:24 »
ผมเองก็มี maestro raffles MR custom อยากบอกว่าเป็นกีต้าร์ที่เสียงตรงใจผมมาก แรกๆ ผมแค่ตั้งใจไปดูสายกีต้าร์ แต่พอเห็นและได้เล่นปุ้บ สุดท้ายก็ได้หิ้วตัวนี้กลับบ้านแทนสายกีต้าร์ซะงั้นคับ

saxcivil

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 22:20:55 »
ขอขอบคุณน้า OLARN และน้า Tatae มากครับ

เย้ดีใจจังที่มีคนรู้จักกีต้าร์ยี่ห้อนี้อยู่บ้างอะครับ
อยากให้น้าๆ แต่ละท่านที่กำลังมองหากีต้าร์ดีๆ คู่ใจลองสัมผัสของจริง เล่นจริง ฟังเสียงจริง
อาจรู้สึกหลงรักเหมือนผมก็ได้ครับ