Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: แจกโน้ตเพลงคลาสสิคเพราะๆ ครับ El noi de la mare  (อ่าน 6109 ครั้ง)

labella

• member
ลองฟัง segovia เล่นก่อน

Andres Segovia El Noi De La Mare

ลองดูคลิปอื่นๆ บ้างครับ

El noi de la mare by Cesar Amaro

Classical Guitar "El Noi de la Mare"

โน้ตครับ
http://dc266.4shared.com/download/YHeCs_mU/el-noi-de-la-mare_.pdf?tsid=20110530-084603-de20e2f2

TKCN

• member
Re: แจกโน้ตเพลงคลาสสิคเพราะๆ ครับ El noi de la mare
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 12:45:38 »
เพลงนี้เป็น catalan folk song ของ M.Llobet ครับ

เพราะมาก ไม่ยากด้วยครับ ^^

redtopup

• member
Re: แจกโน้ตเพลงคลาสสิคเพราะๆ ครับ El noi de la mare
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 13:01:56 »
เพลง  อ้อยสร้อยดีครับ   
ผมว่าถ้าเพิ่ม  สปีด เร็ว ขึ้นอีก นิด นึง เหมือน กับ เพลง ชาติ  ทางฝั่ง ยุโรปเลย
ผมว่า เพลง คลาสสิคนั้น  มีอธิพลมากกับ ชาติต่างๆ 
บางที ผม ดู  แข่ง โอลิมปิค ได้ ฟัง เพลง ชาติของประเทศต่างๆ  ยังคิดเลยว่า เพลง ชาติของเขา น่าจะเอา ทำนองมาจากเพลง คลาสสิค 
เพราะดีครับ  เพลง นี้   เดี่ยวลองเล่นดู  เล่นไม่ทันเลย พัก นี้  มีเพลงที่ กำลังจะแกะเล่น เยอะไปหมด  เล่นไม่ไหว  กว่าจะได้แต่ล๊ะเพลง 
หืดขึ้น กว่าจะเล่นให้เนียนได้   เพลงเก่า ก็ ยังต้องเล่น  ลืมหน้าลืมหลังไปหมดเลย 
กีต้าร์คลาสสิคนี่มัน ยากจริงๆ  ถ้าไม่ซ้อมล๊ะก้อ  เสร๊จ
เล่นยังไงก็หลุด  แป๊ะเปี้ยะ  ไปหมด 
น้าหาเพลง มา  ให้เล่น  ดีครับ  เพราะเพลงมันมีมากจริงๆ   
ผมจะได้ คัดเพลง  ที่  ชอบอันดับ แรกๆ  ซ้อมเอาไว้เล่นก่อน
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

labella

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 07:00:45 »
เพลงนี้เป็น catalan folk song ของ M.Llobet ครับ

ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ
คิดเหมือนผมเลย ไพเราะจับใจจริงๆ
ผมเคยอ่านเจอ เค้าบอกเป็นเพลงคริสต์มาสใช่มั้ยครับ

labella

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 07:02:42 »
น้าหาเพลง มา  ให้เล่น  ดีครับ  เพราะเพลงมันมีมากจริงๆ  
ผมจะได้ คัดเพลง  ที่  ชอบอันดับ แรกๆ  ซ้อมเอาไว้เล่นก่อน

เหมือนผมเลยครับ เจอเพลงไหนเพราะๆ แล้วอยากเล่นมากๆ ก็จะเล่นก่อน
เพลงนี้ผมก็ไปเจอโดยบังเอิญใน youtube เลยลองหาโน้ตดูครับ เจอพอดี
เลยเอามาฝากกัน เพลงสั้นๆ เล่นไม่ยากมาก แต่ไพเราะก็น่าเอามาเล่น

TKCN

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 12:57:25 »

คิดเหมือนผมเลย ไพเราะจับใจจริงๆ
ผมเคยอ่านเจอ เค้าบอกเป็นเพลงคริสต์มาสใช่มั้ยครับ
เป็นเพลงศาสนาครับ
เพลงนี้แปลว่า The Son Of Virgin(พระบุตรของพระแม่มารีอา)

labella

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 10:58:23 »

เป็นเพลงศาสนาครับ
เพลงนี้แปลว่า The Son Of Virgin(พระบุตรของพระแม่มารีอา)

ครับ ขอบคุณครับ