Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้าๆครับ มินิ แอมป์ มันน่าเล่นไหมครับ  (อ่าน 2149 ครั้ง)

kamin23

• member
พอดีผมไปเดินห้างเจอ มินิ แอมป์ แบบพกพาของ marshall หน้าตาเก๋กู้ดเลยทีเดียว

แบบว่าอยากได้เอาไว้พกพาไปเล่นยามเดินทางท่องเที่ยวเบาเบา มีน้าๆท่านไหนเคยใช้ไหมครับ

อยากรู้ว่ามันโอเคไหม  ;D
ทำไมไม่บอกช้าง ทำไมไม่บอกม้า มาบอกลา กันทำไม

kamin23

• member
Re: น้าๆครับ มินิ แอมป์ มันน่าเล่นไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 13:41:41 »
น่ารักอะ  :D

ทำไมไม่บอกช้าง ทำไมไม่บอกม้า มาบอกลา กันทำไม

Mook :)

• member
Re: น้าๆครับ มินิ แอมป์ มันน่าเล่นไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 16:48:42 »
น่ารักมากกกก.... เสียงเป็นงคะ ราคาประมาณเท่าไหร่

puipilot

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 17:06:05 »
ผมใช้อยู่ครับติดตัวเดินทางต่างประเทศตลอด โดยใช้กีตาร์แบบไฟฟ้า traveller เอาไว้ใข้ซ้อมได้ เสียงไม่ได้ดังนัก แค่พอแก้เหงา มีฟังค์ชัน ODไว้พอฝึกได้ครับ แต่เท่าที่ใช้ ผมว่ามันไม่เหมาะกับ acoustic เท่าไหร่นัก ผมไม่รู้ว่าคุณตั้งความหวังกับมันแค่ไหน ถ้าแค่ซ้อมก็โอเค แต่ถ้ามีการโชว์บ้าง มันก็เล็กไปหน่อย รวมถึงเสียงของมันด้วย ถ้าเอาแค่พกพาง่าย ผมก้ให้ 80% เพราะเพียงใส่แบท 9v ก้อนเดียวก็เล่นได้แล้ว และใช้อแดปเตอร์ได้ด้วย แต่ถ้าเอาสะดวก คงแนะนำ i-rig + iphone หรือ ipad จะดีกว่าครับ

kamin23

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 17:26:12 »
ผมใช้อยู่ครับติดตัวเดินทางต่างประเทศตลอด โดยใช้กีตาร์แบบไฟฟ้า traveller เอาไว้ใข้ซ้อมได้ เสียงไม่ได้ดังนัก แค่พอแก้เหงา มีฟังค์ชัน ODไว้พอฝึกได้ครับ แต่เท่าที่ใช้ ผมว่ามันไม่เหมาะกับ acoustic เท่าไหร่นัก ผมไม่รู้ว่าคุณตั้งความหวังกับมันแค่ไหน ถ้าแค่ซ้อมก็โอเค แต่ถ้ามีการโชว์บ้าง มันก็เล็กไปหน่อย รวมถึงเสียงของมันด้วย ถ้าเอาแค่พกพาง่าย ผมก้ให้ 80% เพราะเพียงใส่แบท 9v ก้อนเดียวก็เล่นได้แล้ว และใช้อแดปเตอร์ได้ด้วย แต่ถ้าเอาสะดวก คงแนะนำ i-rig + iphone หรือ ipad จะดีกว่าครับ

ผมชอบตรงที่มันพกง่ายนี่แหละครับ ก็เลยอยากได้แบบนี้พกพาไปเล่นแบบเบาเบา

มันน่ารักดีอะผมว่า ตัวจริงสวยมาก แต่ยังไม่ได้ถามราคาครับ

Guitar_Joe

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 17:45:55 »
เคยเห็นคนเอามาเปิดหมวก เอ ใช่ถ่านหรือเปล่า อยากรู้
ชีวิตและวิญญาณ บรรณา

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 18:17:54 »
แอมป์ตัวนี้ มันเป็นของกีตาร์ ไฟฟ้านะครับ  ถ้าจะเอามาเสียบ กีตาร์โปร่งเล่น ผมว่าเสียงมันไม่เวิร์ค และอีกอย่างนึง วัตมันน้อยมาก เกรงว่า เล่นโปร่งเปล่าๆ เสียงจะดังกว่านะครับ แต่ถ้าเล่นกีตาร์ ไฟฟ้า พอหายเหงาได้ครับ

kamin23

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 18:29:04 »
อ่อ เข้าใจแล้วครับผม