Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: @@@ รบกวนแนะนำเพลง fingerstyle แนวนี้ให้ผมหน่อยครับ เพลงช้าๆครับ @@@  (อ่าน 927 ครั้ง)

Dawrin505

• member
 :) ;) :D   น้าๆครับผมอยากได้เพลง fingerstyle อย่างเพลง Hana ครับ เพลงนี้ผมฝึกจาก tab เล่นได้แล้วครับ (นานมาก 555) แต่อยากได้เพลงแนวนี้อีกครับแต่ไม่รู้จักเลยอยากให้น้าๆช่วยแนะนำให้หน่อยครับ ขอเป็นเพลงช้าๆก่อนครับ ขอบคุณมากครับ...  ขอเป็นชื่อเพลงก็ได้ครับ เดี๋ยวผมลองไปหา tab เองครับ...     
Masaaki Kishibe performs Hana(Flower)

aek_of

• member
ถ้าชอบเพลง Hana ก็ลองเล่นเพลง miracle mountain ดูครับเพราะตั้งสายและตำแหน่งคาโป้เหมือนกัน ไม่งั้นก็หาเพลงอื่นของ Masaaki Kishibe มาลองเล่นดูครับผมว่ามีหลาย ๆ เพลงที่ไม่ยากเกินไปแต่ไพเราะครับ จะเจอยากก็อย่างเช่นบางท่อนที่ต้องถ่างนิ้วกว้าง ๆ เป็นต้นครับ

Dawrin505

• member
 :) ;) ;D   
ถ้าชอบเพลง Hana ก็ลองเล่นเพลง miracle mountain ดูครับเพราะตั้งสายและตำแหน่งคาโป้เหมือนกัน ไม่งั้นก็หาเพลงอื่นของ Masaaki Kishibe มาลองเล่นดูครับผมว่ามีหลาย ๆ เพลงที่ไม่ยากเกินไปแต่ไพเราะครับ จะเจอยากก็อย่างเช่นบางท่อนที่ต้องถ่างนิ้วกว้าง ๆ เป็นต้นครับ
     ***ขอบคุณมากครับน้า aek of เดี๋ยวลองหาข้อมูลดูครับ***  น้าท่านใดมีเพลงเพราะๆกรุณาแนะนำมาได้ครับ ขอบคุณมากครับ...