Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำการฝึกหน่อยครับ  (อ่าน 849 ครั้ง)

Plague

• member
แนะนำการฝึกหน่อยครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 22:11:16 »
เพิ่งเริ่มเล่นกีตาร์มา1อาทิตย์ครับตอนนี้ได้แต่จำคอร์ดกับดีดลงตามจังหวะ METRONOME อีกซักพักกะจะลองเล่นเพลงง่ายๆดู

ช่วยแนะนำสิ่งที่ควรจะรู้ไว้เป็นพื้นฐานหรืออะไรต่างๆที่ควรจะรู้ไว้หน่อยนะครับ ;D ;D ;D

tacky

• member
Re: แนะนำการฝึกหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 22:25:34 »
เพิ่งเริ่มเล่นกีตาร์มา1อาทิตย์ครับตอนนี้ได้แต่จำคอร์ดกับดีดลงตามจังหวะ METRONOME อีกซักพักกะจะลองเล่นเพลงง่ายๆดู

ช่วยแนะนำสิ่งที่ควรจะรู้ไว้เป็นพื้นฐานหรืออะไรต่างๆที่ควรจะรู้ไว้หน่อยนะครับ ;D ;D ;D
แค่ลองอ่านการฝึกเริ่มแรกของน้า Plague ก็เครียดแทนแล้วครับ  ไม่ต้องรออีกซักพักหรอกครับชอบเพลงอะไรก็เล่นไปเลยจะสนุกกว่าครับ

Plague

• member
Re: แนะนำการฝึกหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 01:42:03 »

แค่ลองอ่านการฝึกเริ่มแรกของน้า Plague ก็เครียดแทนแล้วครับ  ไม่ต้องรออีกซักพักหรอกครับชอบเพลงอะไรก็เล่นไปเลยจะสนุกกว่าครับ

ขอบคุณครับ