Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: หาอาจารย์ สอนดนตรีที่ชลบุรีครับ  (อ่าน 6751 ครั้ง)

khunthong GBO

• member
หาอาจารย์ สอนดนตรีที่ชลบุรีครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 18:12:16 »
มีใครพอรู้จัก อาจารย์สอนกี่ตาร์โปร่งเอาแนว Acoustic ที่ชลบุรีไหม ครับแนะนำให้หน่อยครับ  ขอบคุณครับ 

Mr.Gula101

• member
Re: หาอาจารย์ สอนดนตรีที่ชลบุรีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 06:56:43 »
มีใครพอรู้จัก อาจารย์สอนกี่ตาร์โปร่งเอาแนว Acoustic ที่ชลบุรีไหม ครับแนะนำให้หน่อยครับ  ขอบคุณครับ 

****....  รู้จักแต่อาจารย์สอนตีกอล์ฟครับ...

nhoy

• member
Re: หาอาจารย์ สอนดนตรีที่ชลบุรีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 07:05:38 »
น้า Protong นอกจากตีกอล์ฟเก่งแล้ว ยังเล่นกีต้าร์เก่งอีกด้วยครับ ^^

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 09:52:36 »
น้า Protong นอกจากตีกอล์ฟเก่งแล้ว ยังเล่นกีต้าร์เก่งอีกด้วยครับ ^^

น้า Protong รับสอนกีตาร์ไหม ครับ. ;D ;D

Protong

• member
  • สุขก็เล่นกีตาร์ ทุกข์ก็เล่นกีตาร์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2013, 09:54:11 »
ขอบคุณป๋ากุลา น้าหน่อยครับ ...ที่ให้เกียรติครับ

@น้าขุนทอง ผมยินดีให้คำแนะนำในการฝึก การซ้อม รวมถึงทฤษฎีดนตรีในรูปแบบต่างๆ ได้ครับ
   ค่าใช้จ่ายไม่มี กีตาร์ ตู้แอมป์มีให้ใช้ หาเวลาว่างมาครับ

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2013, 21:58:52 »
@ น้า Protong ขอบคุณมากครับที่จะสอนดนตรีให้ผม..แต่น้า Protong อยู่แถวใหนของชลบุรีครับ ติดต่อยังไงครับ  ส่วนกี่ตาร์ผมมีกีตาร์ไฟฟ้าเรียนรู้ด้วยตัวเองมาพักหนึ่งแต่ก็ไม่เข้าใจได้ดีด ไปวันๆ ขอบคุณอีกครั้งครับ :) :)

bea

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 02:14:15 »
ผมเคยเอาสายกีตาร์ไปเปลี่ยนร้านตรงสี่แยกบ้านสวน รู้สึกว่าเค้ามีรับสอนกีตาร์ด้วย แต่ชื่อร้านผมจำไม่ค่อยได้ครับ

rutthakit

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 03:02:57 »
ขอบคุณป๋ากุลา น้าหน่อยครับ ...ที่ให้เกียรติครับ

@น้าขุนทอง ผมยินดีให้คำแนะนำในการฝึก การซ้อม รวมถึงทฤษฎีดนตรีในรูปแบบต่างๆ ได้ครับ
   ค่าใช้จ่ายไม่มี กีตาร์ ตู้แอมป์มีให้ใช้ หาเวลาว่างมาครับ จะทำให้สุดความสามารถครับ

ชื่นชมในน้ำใจมากๆครับ มีน้ำใจมากๆครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 10:16:43 »
^^
ยืนยันครับว่า น้า "โปรต๋อง" มีน้ำใจมากๆ ครับ :) :) :)

ming

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 22:06:01 »
 :) :) :)น้าต๋องใจดีครับ ผมยังไม่ได้ไปขอคำปรึกษาเรื่องการหัดเล่นเลยครับน้าต๋อง

Protong

• member
  • สุขก็เล่นกีตาร์ ทุกข์ก็เล่นกีตาร์
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 16:43:26 »
ขออภัยลืมให้เบอร์ ครับ

มีกีตาร์ไฟฟ้าในฝันให้เล่นอีกสามตัว
โทรมาได้เลยครับ ^_^

Mr.dumper

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 01:05:49 »
  น้า Protong ครับ ผมอยากเรียนกีตาร์ด้วยครับ ผมอยู่ชลบุรี เล่นกีตาร์พอจับคอร์ดได้ครับ อยากรู้ให้มากกว่านี้ครับเอาไว้แกะเพลงครับ พอจะรับเป็นศิษย์ได้หรือป่าวครับ

DANIYTEP

• member
  • สพฺเพ ธฺมมา นาลํ อภินิเวสาย
    • สุถาพบุรุษดนัยเทพ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 08:57:41 »
แถวนนทบุรีมี อ. สอนไหมครับ :D
โชคดีที่มีสติ

golfnuy

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2014, 15:15:50 »
ท่านอาจารย์ Protong
ยังรับสอนอยู่อีกมั้ยครับผมเคยเจอพี่ที่ร้าน YAMAHA เห็นพี่ไปลองกีต้าร์กับพี่ตั๊กแต่ไม่รู้จักครับ