Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เสียความรู้สึกครับ  (อ่าน 4285 ครั้ง)

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
Re: เสียความรู้สึกครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 09:57:00 »
ลองมาที่เดอะมอลล์บางกะปิมั้ยครับน้า แล้วจะรุ้ว่าแค่นี้ยัง จิ๊บๆ  ;D

ร้านในตำนานครับ ร้านนี้....ไมรู้ว่าตอนนี้ เปลี่ยนไปหรือยัง .......5555

Somchai Kitcharoen

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 14:20:46 »
จริงครับ เรื่องแบบนี้มีจริงครับ  mc บางกะปิผมว่าก็ไม่ค่อยเวริค์ครับ ส่วนมากไป mc บางนาสุภาพดีครับ  นครหลวงดีมากๆ ครับ ส่วนร้านอื่นๆควรแบบว่ามีเงินกะไปซื้อเลยเราก็มีความมั่นใจในการลอง ถ้าไม่มีเงินไป แค่ไปลองเฉยๆ
ก็อาจได้รับคำพูด น้ำเสียง หรือการบริการที่ไม่น่าพอใจครับ 

Rut_pro

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 16:57:04 »
ลองมาที่เดอะมอลล์บางกะปิมั้ยครับน้า แล้วจะรุ้ว่าแค่นี้ยัง จิ๊บๆ  ;D
อันนี้เรื่องจริง ผมพักอยู่แถวบางกะปิ ว่างๆ เสาร์อาทิตย์ หรือวันหยุุด พาแฟนไปซื้อข้าวของ กินข้าวเป็นประจำที่ห้างนี้ ไปทุกครั้ง ก็มีแวะ
เข้าไปดู ลองบ่อย จนเขาแทบจะจำหน้าได้ และวันหนึ่งผมได้ตัดสินใจไปซื้อกีต้าร์ ตัวหนึ่งที่ร้านนั้นละ จริงๆ ก็ไปลองที่ เอสเพอนาร์ด รัชดา
แต่เวลาไปซื้อ ดันซื้อที่ บางกะปิ เพราะใกล้ สะดวก หลังจากจ่ายตังก์เรียบร้อย ได้ยินเสียงลอยตามมาว่า "เห็นมาลองหลายครั้ง เพิ่งซื้อ......"
เขาคุยกันที่ เคาเตอร์ที่ผมไปจ่ายตังก์ แว่วๆ มา แต่ผมไม่สนใจหรอก เพราะเงินผม อยากซื้อเวลาไหนผมก็ซื้อเวลานั้นละ ก็ไม่ได้คิดไรหรอกครับ
เขาอาจจะคุยกันธรรมดาก็ได้ แต่ไม่น่าพูดจะดีกว่า

pongpra

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 17:09:45 »

ที่นครหลวงนี่พนักงานเค้าอบรมมาดีจริงๆครับ ยิ่งที่ฟอร์จูนนี่พนักงานน่าประทับใจมาก พนักงานบอกผมตลอดให้ลองเยอะๆ หลายๆตัว จะได้เทียบกับยี่ห้ออื่นได้ ไม่ซื้อไม่เป็นไร

ส่วนที่ mc บางกะปินี่ยังไม่เคยไปเลยครับ ว่างๆผมจะเข้าไปขอลองมันทั้งร้าน แล้วซื้อปิ๊คกลับบ้าน 1 อัน ดีไหม

เหาฉลาม

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 17:40:04 »
ขอบคุณทุกคำแนะนำนะครับ น้า ๆ ทุกท่าน

Pajingkoman

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 18:08:53 »
น้าเหาฉลามครับ ไม่ต้องสนใจหรอกครับว่าเล่นเก่งไม่เก่ง ผมไปลองแต่ละร้าน ก็ตีคอร์ด G D C วนไปมา Pinking นิดหน่อย ติ๊งๆต๊องๆ อยากลองตัวไหนก็บอกพนักงาน หยิบโน่นกอดนี่อ่ะครับ
ปล.ผมก็เล่นไม่เก่ง อิอิ

wineak

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 09:44:20 »
เฉลี่ย ผมได้ลองจากร้านนั้นประมาณ 2 ใน 5 ครั้งครับ
จริงๆอยู่ที่จังหวะพนักงานด้วยว่าเราเจอคนไหน คนที่ดีที่สนใจก็ยังพอมีแต่ก็ถ้าเจอจังหวะติดลูกค้าคนอื่น หรือไม่มาทำงานก็พลาดไป
ส่วนมากไปคนเดียว ดูอายุไม่เยอะ หรือไม่มือโปร จะเดินเข้ามาหาเราน้อย
แต่ถ้าไปเป็นกลุ่ม สามคน พนักงานจะสนใจ เหมือนเราจะไปซื้อหรือให้เพือ่นช่วยตัดสินใจ
ถ้าไปคนเดียวเท่าที่สังเกตุได้ความตอนรับดีๆก็ต้องประมาณว่าเป็นลุงๆดูมีตังค์หน่อยชอบสะสมหรืออยากได้จริง

อันนี้จากการสังเกตุส่วนตัว และผองเพื่อนนะครับ

lekjung1974

• member
  • alekjing ได้เปลี่ยน User Name เป็น lekjung1974 แล้วครับ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 10:16:47 »
อันนี้เรื่องจริง ผมพักอยู่แถวบางกะปิ ว่างๆ เสาร์อาทิตย์ หรือวันหยุุด พาแฟนไปซื้อข้าวของ กินข้าวเป็นประจำที่ห้างนี้ ไปทุกครั้ง ก็มีแวะ
เข้าไปดู ลองบ่อย จนเขาแทบจะจำหน้าได้ และวันหนึ่งผมได้ตัดสินใจไปซื้อกีต้าร์ ตัวหนึ่งที่ร้านนั้นละ จริงๆ ก็ไปลองที่ เอสเพอนาร์ด รัชดา
แต่เวลาไปซื้อ ดันซื้อที่ บางกะปิ เพราะใกล้ สะดวก หลังจากจ่ายตังก์เรียบร้อย ได้ยินเสียงลอยตามมาว่า "เห็นมาลองหลายครั้ง เพิ่งซื้อ......"
เขาคุยกันที่ เคาเตอร์ที่ผมไปจ่ายตังก์ แว่วๆ มา แต่ผมไม่สนใจหรอก เพราะเงินผม อยากซื้อเวลาไหนผมก็ซื้อเวลานั้นละ ก็ไม่ได้คิดไรหรอกครับ
เขาอาจจะคุยกันธรรมดาก็ได้ แต่ไม่น่าพูดจะดีกว่า

ร้านเค้าดีนะครับพี่ แต่คนขายนั่นแหละที่มัน เฮง ....... suay

wanchartwww

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 22:45:56 »
นครหลวง ฟอร์จูนครับ บริการยอดเยี่ยมผมไปลองแล้วลองอีกยี่สิบกว่ารอบก็ไม่ว่า ลองได้ทุกตัว ประทับใจเลยจัดไปสองตัวครับ อีกที่ก็มิวสิคคอเล็คชั่น เอสพลานาด บริการดีคับ ลองได้ทุกตัวคับ

usamah

• member
  • เสียงเพลงทำให้โลกน่าอยู่..
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 23:28:38 »
เมื่อกลางวันพึ่งแวะไปเยี่ยมคุณวณิดาที่นครหลวงฟอร์จูนมา คุณดาแกฝากบอกว่าตอนนี้สั่งชุดซัทเดินของ Takamine มาขายแล้วนะครับ ทั้งชุดจะมาติดกันคือมีเปียโซ่ที่ถูกติดตั้งมาในซอกเก็ทโลหะที่ถูกทับด้วยซัทเดินอีกที พูดง่ายๆก็คือถ้าใครมีปัญหาเรื่องไปฝนซัทเดินของ Takamine จนเกิดปัญหาตอนนี้ถอดชุดเก่าทิ่งแล้วเดินไปซื้อชุดใหม่ที่นครหลวงได้เลยครับ สามารถถือกีตาร์ไปให้ร้านเปลี่ยนให้เลยหรือจะทำเองก็ง่ายๆครับ ราคาชุดละ 1500 บาทครับผม  ;) ;)

Peaceman

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 13:23:07 »
อย่าคิดมากครับ น้าเหาฉลาม พนักงานขาย ต่างคนต่างนิสัย ต่างความคิด เราคนรักดนตรี อยู่กับความสุขในเสียงเพลง ตัวไหนชอบก็ซื้อ ไม่ชอบก็ไม่ซื้อ ผมขออนุญาตชมพนักงานขาย MC สาขาเดอะมอลล์ท่าพระ อยู่คนหนึ่ง คือผมเคยแต่งตัวเหมือนอยู่บ้านทำสวนครับ ใส่รองเท้่าแตะ กางเกงวอร์มเก่าๆ เข้าไปขอลองกีต้าร์ตัวละเกือบแสน ตอนเดินเข้าไปขอดู ลืมดูสภาพตัวเองครับ  แต่เหตุการณ์กลับตาลปัตร พนักงานทิ้งช่วงห่างสักพัก แล้วผมหันไปมองบอกขอลองตัวนี้ เขาหยิบให้อย่างสุภาพ ส่วนพนักงานท่านอื่นมองผมแปลกๆ แต่ไม่ได้มองแบบดูถูกนะครับ แล้วผมก็ขอลองตัวอื่้นอีก พอหาตัวที่เล็งไว้ว่าอยากลองซึ่งราคา แสนกว่า แต่ดูที่แขวนโชว์แล้วไม่มี เลยถามพนักงาน ทางเขาบอก ของหมด และขอเบอร์ไว้ ถ้ามีของเข้ามาจะโทรแจ้ง ให้เข้ามาลอง