Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังคิดไม่ตกเรื่อง Pick Up ครับ  (อ่าน 649 ครั้ง)

บูมบาม

• member
กำลังคิดไม่ตกเรื่อง Pick Up ครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 09:53:45 »
ระหว่าง FISHMAN ELLIPSE MARTRIX BLEND  กับ Fishman Prefix Pro
ผมควรเลือกแบบไหนดีครับ ตอนนี้เน้นเล่นและร้องคนเดียวครับ
แต่นานๆครับอาจได้เล่นกับวงที่มี กีตาร์ 2 คาฮอง 1
แล้ว FISHMAN ELLIPSE MARTRIX BLEND  มันต้องใส่ถ่านไหมครับ?
เล่นได้เพราะใจมันรัก

กฤษณ์

• บุคคลทั่วไป
Re: กำลังคิดไม่ตกเรื่อง Pick Up ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 14:52:12 »
ถ้าเล่นทีบ้านและไม่ต้องเจาะกีตาร์ก็ใช้ Ellipse Blend ถ้าเล่นแบบอาชีพก็ต้องใช้ Prefix Pro ทั้งสองรุ่นต้องใช้ถ่านครับ

peterr

• member
Re: กำลังคิดไม่ตกเรื่อง Pick Up ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 22:29:05 »
Prefix plus t เสียงดีโคตรใช้อยู่

บูมบาม

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 13:56:31 »
ชักอยากทำเพลงที่บ้าน Eclipse Blend ชักน่าสนใจครับ ^ ^
เล่นได้เพราะใจมันรัก