Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อาจมีกีต้าร์ไว้ครอบครองหลายตัว...กีต้าร์คู่ใจของคุณคือตัวไหน  (อ่าน 2665 ครั้ง)

Sky_1984

• member
ผมก็คนนึงที่มีกีต้าร์เก็บบ้างมากกว่าหนึ่งตัว..แต่ทุกคนก็คงมีหนึ่งในดวงใจกันนะครับ..

nantfa

• member
ผมYamaha fg โทรมๆเก่าๆ ขึ้นเขานั่งริมทะเล วงเหล้า ใช้อยู่ตัวเดียว

กีต้าร์ดีๆเก็บไว้ใช้เเต่ในบ้าน ไม่รู้ทำไม 555
ช่างก่อร่าง สร้างรัก

joeykid

• member
  • joe neck solid
ผมมีแค่ 3 ตัว เล่นถนัดและบ่อยสุด martin d-18 ;D
ฟิง-เก้อ-สะ-ตาย

time

• บุคคลทั่วไป
ผมผ่านมาแล้วผ่านไป เป็นสิบตัวแล้วยังไม่เจอเลยครับ ล่าสุดได้กีต้าร์no name
มาเล่นเข้ามือ ดูว่าจะอยู๋กันยืดมั้ย

folkbeach

• member
มีหลายตัว หลายแบรนด์ เล่นอยู่ในห้องชอบสุดก็ Martin  ถ้าเล่นสดๆ ก็ Yamaha AC3R 

ขึ้นอยู่กับเวลาและสถานที่

Mr.Gula101

• member
แล้วแต่สภาพอารมณ์และบรรยากาศสิ่งแวดล้อม ดุจเดียวกับสตรีครับ....

Piyawat.H

• member

เป็นตัวนี้ครับน้องเสาร์ Fender San Luis Ray 1992 California Series เป็นกีต้าร์ตัวครูที่ซื้อมาจากเพื่อนร่วมงาน เมื่อปีที่แล้ว พอได้มาก็หิ้วไปสมัครเรียน กีต้าร์มีบาดแผลเยอะมาก เพราะเป็นกีต้าร์ใช้งานบนเวทีเป็นหลัก เสียงแกร่ง แน่น เล่นง่าย พอเอาติดรถไปออกกำลังกายด้วย มีนักแสดง copy show ผ่านมาเจอขอซื้อต่อก็เลยให้เขาไป ตอนนี้ใช้ตัวแพงๆ อยู่ 2 ตัวก็พอชดเชยได้ สุดท้ายแล้ว ก็ต้องตามหา Fender San Luis Ray มาไว้เล่นในตอนจบครับ

Peaceman

• member
Seagull maritime SWS Rosewood sg qi สาย Dad Exp 16 ครับ

sittigorn

• member
  • อารมคือ อาวุธของ "นักดนตรี"
    • http://www.facebook.com/#!/EmotionIndyink

kpsfolk

• member

Mod Folk

• member
    • http://www.modguitartutor.com/
Sigma OOOM-1ST ตัวนี้ได้มาตอนไปทำงานร้านกีตาร์...เป็นตัวแรกในไทยก็ว่าได้ครับ Burn เสียงมาเกือบปี ตอนนี้เล่นแล้วไม่อยากวางครับ ส่วนกีตาร์แพง ๆ เกินหมื่น ไม่มีครับ แฮะๆๆๆๆ
ดนตรีเป็นสิ่งสวยงาม

hotman555

• member
มีหลายตัว แต่กลับเล่นตัวที่ราคาไม่แพง รู้สึกชอบกว่าตัวที่ราคาแพง

jewaros

• member
ตอนนี้เ่ห่อ walden G700CE อยู่ครับ
แต่ถ้าออกนอกสถานที่ประมาณว่าไปเที่ยว หรือวงเหล้าก็ต้อง Crafter GA7 ตัวนี้สิบกว่าปีแล้ว ตัวที่สองในชีวิตซื้อตอนทำงานใหม่ๆ ครับ

jewaros

• member
ตอนนี้เ่ห่อ walden G700CE อยู่ครับเบิรน์ทุกวันครับ
แต่ถ้าออกนอกสถานที่ประมาณว่าไปเที่ยว หรือวงเหล้าก็ต้อง Crafter GA7 ตัวนี้สิบกว่าปีแล้วบาดแผลเยอะพอตัว ตัวที่สองในชีวิตซื้อตอนทำงานใหม่ๆ ครับ

TANOO.KK

• member
Norman st40 folk ครับ

guitaroa47

• member
ชอบเล่นที่บ้าน martin omjm
เอาไปเล่นข้างนอก taylor gs mini ครับ

nhoy

• member
Santa Cruz Om Custom Deep Body ครับ :) :) :)

Sky_1984

• member
ผ่านไปผ่านมาก็หลาย...แต่ขึ้นเวทีนี่gibson songwriter dlx ce

DivineRapeir

• member
ผม V1D กับ G3000
ชอบ V1D ลุยได้ทุกที่เลย

-San!M-

• member
  • เรียนรู้ทุกอย่างเปรียบเสมือนน้ำที่ไม่มีวันเต็มแก้ว
ผมYamaha fg โทรมๆเก่าๆ ขึ้นเขานั่งริมทะเล วงเหล้า ใช้อยู่ตัวเดียว

กีต้าร์ดีๆเก็บไว้ใช้เเต่ในบ้าน ไม่รู้ทำไม 555

เช่นกัน กับน้า nantfa เลยครับ F310 เอาไว้ลุยเล่นเที่ยว บ้านเพื่อน
ส่วนกีตาร์ที่ชอบมากๆ ดันเก็บไว้เล่นแต่ในบ้าน ไม่เอาออกไปไหนเลย ถนอมไว้ซะยังงั้น
*ผมรัก เสียงกีตาร์*