Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำกีต้าร์ให้หน่อยค่ะ (หัดเล่นใหม่ค่ะ)  (อ่าน 6084 ครั้ง)

pomguitar

• member
Re: ช่วยแนะนำกีต้าร์ให้หน่อยค่ะ (หัดเล่นใหม่ค่ะ)
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 22:33:37 »
ขอบคุณนะค่ะ คุณ nhoy & คุณ guitar hunter ค่ะ
ตัดสินใจเอา V1D แล้วค่ะ เด๋วไปเอาสิ้นเดือน รอเงินเดือนออกก่อน  ;D ;D
ว่าจะไปดูที่ร้าน Fonte' Music เซ็นทรัลพระราม 9 ค่ะ เพราะว่าอยู่ใกล้ แต่ไม่แน่ใจเค้าจะเซ็ทอับให้รึป่าว

set up ให้ ครับ ร้านี้บริการ ดีมากๆๆ

My7 days

• member
Re: ช่วยแนะนำกีต้าร์ให้หน่อยค่ะ (หัดเล่นใหม่ค่ะ)
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 22:58:31 »
ได้กีต้าร์แล้ว อย่าลืมถ่ายรูปเจ้าของกีต้าร์มาอวดนะครับ ^^

nhoy

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 23:40:27 »
ขอบคุณนะค่ะ คุณ nhoy & คุณ guitar hunter ค่ะ
ตัดสินใจเอา V1D แล้วค่ะ เด๋วไปเอาสิ้นเดือน รอเงินเดือนออกก่อน  ;D ;D
ว่าจะไปดูที่ร้าน Fonte' Music เซ็นทรัลพระราม 9 ค่ะ เพราะว่าอยู่ใกล้ แต่ไม่แน่ใจเค้าจะเซ็ทอับให้รึป่าว
^^
ทาง Forte' Music บริการดีมากครับ เข้าใจว่าทางร้านจะเซ็ทอัพให้ได้ครับ
ขอให้ได้กีต้าร์ที่ถูกใจเร็วๆ นะครับ

DivineRapeir

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 00:04:09 »
มาดัน Veelah  V1D อีกหนึ่งเสียง คุ้มเกินบรรยาย

ขอมือเธอหน่อย

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 12:48:42 »
ขอบคุณทุกคำแนะนำนะค่ะ เด๋วสิ้นเดือนจะไปซื้อแล้ววว  :D :D

ได้กีต้าร์แล้ว อย่าลืมถ่ายรูปเจ้าของกีต้าร์มาอวดนะครับ ^^
ได้ค่ะ คุณ My7 days ถ้าได้แล้วจะถ่ายรูปมาให้้้้้ดูนะค่ะ  ;)  แต่ว่ามาช่วยเลือกด้วยก็ดีนะค่ะ พี่นิว ^^

Guitar@woodmusic

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 13:34:06 »
แรกเริ่มผมใช้ yamaha f-310 อ่ะครับ

เหตุผลคือ เป็นกีตาร์ที่เป็นที่ยอมรับในวงกว้างเรื่องมาตรฐานการผลิต และเสียง ในราคา3,xxx

ฉะนั้นเมื่อเล่นไปสักพักเราจะรับรู้ได้ว่าเราชอบหรือไม่ชอบสิ่งไหน นั่นจะเป็นพื้นฐานทางความคิดที่ดี ในการเลือกซื้อกีตาร์ตัวต่อไป ให้เหมาะกับการเล่นของเรา

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 21:57:31 »
แรกเริ่มผมใช้ yamaha f-310 อ่ะครับ

เหตุผลคือ เป็นกีตาร์ที่เป็นที่ยอมรับในวงกว้างเรื่องมาตรฐานการผลิต และเสียง ในราคา3,xxx

ฉะนั้นเมื่อเล่นไปสักพักเราจะรับรู้ได้ว่าเราชอบหรือไม่ชอบสิ่งไหน นั่นจะเป็นพื้นฐานทางความคิดที่ดี ในการเลือกซื้อกีตาร์ตัวต่อไป ให้เหมาะกับการเล่นของเรา
ขอบคุณค่ะ  :)

casanova_tar

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 23:57:46 »
ผมว่านะ งบนี้ ซื้อกีต้าร์มือสอง japan เล่นดีก่านะคับ  แนะนำ morris 

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 13:27:24 »
ผมว่านะ งบนี้ ซื้อกีต้าร์มือสอง japan เล่นดีก่านะคับ  แนะนำ morris 
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะค่ะ
แต่ว่ามือสองไม่ค่อยอยากได้เลยค่ะ กลัวไม่ดี เพราะว่าไม่ค่อยรู้เรื่องกีต้าร์อ่ะค่ะ ถ้าซื้อจากตัวแทนจำหน่ายน่าจะดีกว่า (มั้ง??)

Chin.GT

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 14:05:58 »
ผมเลือก V1D ครับ ขอให้สนุกกับการเล่นกีต้าร์ครับ^^

MCMM

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 16:25:42 »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะค่ะ
แต่ว่ามือสองไม่ค่อยอยากได้เลยค่ะ กลัวไม่ดี เพราะว่าไม่ค่อยรู้เรื่องกีต้าร์อ่ะค่ะ ถ้าซื้อจากตัวแทนจำหน่ายน่าจะดีกว่า (มั้ง??)

ส่วนตัวผมว่ากีต้ามือ 2 ดีกว่านะครับ ข้อดีคือ เขาเล่นมาแล้ว ทำให้ไม้แห้งอยู่ตัว เสียงจะดีกว่าของใหม่ ที่สำคัญคือถูกด้วย 555  แต่ข้อเสียคือ เราไม่รุ้ว่าเขาซ่อม หรือมีประสบการณ์อะไรมารึเปล่า

แต่ถ้ามือใหม่ยังไงก็ซื้อของใหม่ไปก่อนเถอะครับ ^^ จะได้รู้ว่ากีต้ากับคนใครจะแก่ก่อนกัน 5555 ล้อเล่นนะครับ เล่นไปเรื่อยๆไม้แห้งอยู่ตัว เดียวเสียงก็ดีขึ้นพร้อมกับฝีมือเราเอง ^_^

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 21:45:09 »
เด๋ววันที่ 2 พ.ค. จะไปซื้อแล้วนะค่ะ Veelah V1D  @ Forte' Music@central Rama 9  (ดีใจๆ) ^0^
(แล้วจะเอารูปมาฝากนะค่ะ)

MCMM

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 01:00:46 »
เด๋ววันที่ 2 พ.ค. จะไปซื้อแล้วนะค่ะ Veelah V1D  @ Forte' Music@central Rama 9  (ดีใจๆ) ^0^
(แล้วจะเอารูปมาฝากนะค่ะ)

รอชมนะครับ :D

Ods16339

• member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 02:46:14 »
แนะนำwaldenครับ  เลือกรุ่นที่เป็นsolid top
ทรงgaหรือomน่าจะเหมาะกับผู้หญิงมากกว่า

• member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 18:44:30 »
ได้น้องต้าร์มาแล้วววว ^^ (Veelah V1D)

จัดให้ตามคำขอนะค่ะ น้า My7 days

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 20:17:25 »
ได้น้องต้าร์มาแล้วววว ^^ (Veelah V1D)

สาวสวย สดใส ทำให้ board มี ชีวิตชีวามาก ขี้น

หัดเล่น บ่อยๆ ครับ  สาวๆ เล่นกีต้าร์ได้ นี่ ยิ่งน่ารักมากครับ
Line id: 081-8718003

elofthering

• member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 20:31:06 »
ยินดีด้วยน่ะครับ  ผมก็กำลังหากีตาร์ มาฝึกเหมือนกันครับ เล่นแล้วเป็นยังไงบ้างครับ จับง่ายไหมครับ เล็งตัวนี้ไว้เหมือนกัน

MCMM

• member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 08:28:05 »

จัดให้ตามคำขอนะค่ะ น้า My7 days

ต่อไปก็รอฟังหละครับทีนี้ :D :D :D

• member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 10:17:24 »
ขอบคุณทุกๆความคิดเห็น ทุกๆคำแนะนำ นะค่ะ  :)

ต่อไปก็ต้องไปฝึกซ้อมต่อ ไว้เล่นเป็นเพลงได้เมื่อไหร่ จะเอามาให้ชมคร่า  ;D ;D

My7 days

• member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 22:29:03 »

สวยงาม และน่ารักมากๆครับ