Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เลือกไม่ถูกระหว่าง peerless PD75E กับ Eastman E20D ถ้าเป็นน้าจะเลือกตัวไหนครับ  (อ่าน 2709 ครั้ง)

Kai Acoustic™

• member
ชอบทั้งสองแต่ต้องเลือกเพียงหนึ่ง อย่างถามน้าๆ ว่าถ้าเป็นน้าจะเลือกตัวใดครับ ขอฟังทัศนะด้วยครับ ขอบคุณครับ ;D

nhoy

• member
น่าเล่นทั้งคู่เลยครับ แต่ถ้าจำเป็นต้องเลือก ผมเลือก E20D ครับ

jingjo_jung

• member
ผมชอบe20d ครับ

Non789

• member
อยากลอง E20D ที่สุด

Kai Acoustic™

• member
ใจผมก็เอียงมาทาง Eastman ครับผมชอบที่ไม้หน้าเป็น Solid Adirondack Spruce นี่ล่ะครับ

ได้ลองเข้าไปดู clip A/B test ระหว่าง Eastman E10D กับ E20D ต่างกันไม้หลังกับข้างคือ รุ่น E10D เป็น Mahogany ส่วนรุ่น E20D เป็นไม้ Rosewood กลายเป็นว่าผมกลับชอบเสียงของ E10 ไม้หลังกับข้าง Mahogany มากกว่า...เป็นคลิปเชิงเปรียบเทียบเสียงที่ดีมากคลิปหนึ่ง

Eastman E10D vs E20D - Mahogany Vs Rosewood Acoustic Guitar Comparison Video

ส่วนอันนี้เสียง Peerless PD75
น้าเค้าเล่นเพลง windy and warm ได้สนุกนิ้วมาก

windy and warm Guitar Peerless PD-75 By MusicAcumen Thailand

chet

• member
เลือก Eastman E20D ครับ จริงๆ แล้ว Peerless PD75 ก็ดี แต่ชอบ Eastman มากกว่าครับ

Eastman Guitar E20D by AcousticThai.Net

nhoy

• member
ใจผมก็เอียงมาทาง Eastman ครับผมชอบที่ไม้หน้าเป็น Solid Adirondack Spruce นี่ล่ะครับ

ได้ลองเข้าไปดู clip A/B test ระหว่าง Eastman E10D กับ E20D ต่างกันไม้หลังกับข้างคือ รุ่น E10D เป็น Mahogany ส่วนรุ่น E20D เป็นไม้ Rosewood กลายเป็นว่าผมกลับชอบเสียงของ E10 ไม้หลังกับข้าง Mahogany มากกว่า...เป็นคลิปเชิงเปรียบเทียบเสียงที่ดีมากคลิปหนึ่ง

Eastman E10D vs E20D - Mahogany Vs Rosewood Acoustic Guitar Comparison Video

ใช่ครับ E10D ให้เสียงที่พุ่งคมกว่า ในขณะที่ E20D ให้เสียงที่นวลนุ่มกว่า จึงอยู่ที่ความชอบของแต่ละท่านครับน้า K.Lightening

pomguitar

• member
เลือก Eastman E20D ครับ จริงๆ แล้ว Peerless PD75 ก็ดี แต่ชอบ Eastman มากกว่าครับ

Eastman Guitar E20D by AcousticThai.Net

เลือกตัวนี้ ครับ