Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้าๆช่วยดูหน่อยคับว่าพี่เขาใช้กีต้ายี่ห้ออะไร ^^  (อ่าน 644 ครั้ง)

chithan

• member
ชอบเสียงแบบนี้จัง อยากรู้ว่ายี่ห้ออะไรคับ ^^

รักไม่ต้องการเวลา - Klear cover จาก เอ - อีฟ

วันละเป๊ก

• บุคคลทั่วไป
กีต้าร์ตัวนี้คุณเอเค้าสั่งทำกับช่างไทยครับ ส่วยช่างคนไหนอันนี้ไม่แน่ใจครับ

oocl

• member
คนนี้ ครับ

แต่เสียงกีต้าร์จริงๆ มันไม่ใช่แบบนี้หรอกครับ
อัดแต่งเสียงมากสุดๆ จนเสียงเดิมๆกีต้าร์หาไม่เจอะ

แต่กีต้าร์ช่างมด ก็เสียงดีนะ ผมเคยลองของเพื่อน
แต่ในคลิปนี้ มันแต่งมากไป

ช่างมด ช่างสร้างกีต้าร์ interview by Acousticthai.Net

chithan

• member
ขอบคุณน้าๆมากนะคับผม^^
ได้ความรู้ไปอีก อิอิ

oocl

• member
ยกตัวอย่าง เพื่อให้ไม่หลงทาง ระหว่างเสียงกีต้าร์จริงๆ
กับเสียงที่อัด โดยผ่านการ mix
ประเภทนี้เรียกว่า อุปกรณ์ช่วยจนกลบเสียงกีต้าร์จริงๆไปหมด
ใคร mix เก่ง กีต้าร์ราคาไม่กี่พันบาท ก็ทำให้เสียงเทพได้

อย่างใน vdo นี้ ใช้ F310 - Yamaha ไม่กี่พันบาท
แต่อุปกรณ์ในการอัดเสียง จัดเต็ม

พูดไม่คิด Season Five feat. ฟักกลิ้ง ฮีโร่ [ Cover ]

รักไม่ต้องการเวลา (OST.กวน มึน โฮ) a Cover by Ploy

chithan

• member
ชัดเลยนะคับ อิอิ