Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามถึง Martin DC-PA4 น้าๆว่าเป็นยังไงบ้างครับ  (อ่าน 568 ครั้ง)

Rit_Perfectband

• member
  • Hi
รุ่นนี้เป็นยังไงบ้างครับ หรือว่ามีรุ่นอื่นแนะนำครับ

pomguitar

• member
Re: ถามถึง Martin DC-PA4 น้าๆว่าเป็นยังไงบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 13:50:49 »
ยังไม่เคยลองเล่น Martin รุ่นนี้ แต่ไปเช็ดสเปคมา เลยต้องขอเดาว่า
เสียงน่าจะฉีกแนว Martin เพราะ รุ่นนี้ ทำ "Hybrid X'' ไม่ได้ทำ "Standard X"
ต้องหาเวลาไปลองเล่นเทียบกัน ว่าโทนเสียงอะไร ที่แตกต่างกัน

เคยฟังมามาติน บอกว่า "Hybrid X'' ทำมาเพื่อสร้างเสียงมาติน แบบยุคใหม่
แต่พวก "Standard X"  คือการยึดแนวเสียงกีต้ารมาตินแบบเดิมๆ (vintage style) ทีทำมาเป็นร้อยกว่าปี

Rit_Perfectband

• member
  • Hi
Re: ถามถึง Martin DC-PA4 น้าๆว่าเป็นยังไงบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 11:49:03 »
ยังไง น้าๆ ท่านไหนเคยลองช่วยแนะนำหน่อยนะคับ

i3lackhole

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 14:26:29 »
Hybrid X รุ่นแพงๆก็เอามาทำเสียงไม่ธรรมดาเลยน่ะครับ

Martin Omjm