Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีต้าร์โปร่งยี่ห้อ Ibanez ครับ  (อ่าน 12405 ครั้ง)

yamakita

• member
Re: กีต้าร์โปร่งยี่ห้อ Ibanez ครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 21:16:58 »
เอ แต่ผมเคยลองของเพื่อนนะ สมัยเรียนมหาลัย เกือบ 20ปีแล้ว พี่เค้าหิ้วมาจากนอก เสียงโคตระดีเลย โดยเฉพาะเบสสุดยอดมาก เลยประทับใจ Ibanez และพยายามหาลองรุ่นเก่าๆอยู่เหมือนกัน แต่ยังหาลองไม่ได้ ส่วนรุ่นใหม่ๆ ไม่สนใจครับ

jhojijun

• member
Re: กีต้าร์โปร่งยี่ห้อ Ibanez ครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 21:26:01 »
เบสกระหึ่ม มากครับ เยี่ยม!!

nhoy

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 23:01:11 »
ผมใช้กีต้าร์โปร่ง Ibanez CONCORD อายุประมาณ 20 ปีแล้วครับเป็น all laminate ใช้ในการแกะเพลง ทำเพลง ฝึกซ้อมมือ ก็ได้เค้านี่แหละครับที่ไม่ต้องคอยระวังอะไรมากเวลาเล่น  เสียงก็ใช้ได้  นับว่าเค้ามีคุณค่าสำหรับผมครับ

KY2

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 09:10:20 »
- เคยไปลองที่ร้าน 2-3 ตัว 2 หมื่น up
  สารภาพตามตรง ไม่โดนอย่างแรงครับ

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 09:27:10 »
ต้องไฟฟ้าครับ เจ้านี้ต้อง gem7 รุ่นในฝันของขาปั่นทั่วโลก รุ่นลายเซ็นต์ของน้าสตีฟแก
MUGEN_guitar_SHOP

Non_aR 0_o!

• member
  • ชมรมคนเลี้ยงเด็กแห่งประเทศไทย อิอิอิอิ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 09:57:06 »
สมัยก่อนผมมีโปร่งไอบาเนสอยู่ตัวเดียว ซึ่งเป็นรุ่น top สุด แพงสุดในร้านฮงเซ้ง ก็คิดว่ามันดีมาก ๆ แล้ว พอได้เปิดโลกทรรศออกนอกกะลา ได้เล่นโปร่งมากขึ้นหลายตัวหลายยี่ห้อขึ้น ทำให้รู้ว่าไอ้ที่เรามีมันเทียบกะยี่ห้อที่เค้าชำนาญด้านโปร่งไม่ได้เลยจริง ๆ ยังห่างกับคำว่า'อคูสติค'ที่ดีพอสมควร เป็นความเห็นส่วนตัวครับ ^^
น้าเบียร์เคยเล่นกีต้าร์ในกะลาเหรอครับ อิอิ  พอออกนอกกะลาเลยจับทำผีหัวขาดเลยใช่มะ อิอิ เห็นด้วยเป็นที่ซูดดดดดดดท์ ^^"

Traveler

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 10:02:59 »
แสดงว่า Ibanez ก็เปลี๊ยนไป๋ สิบปีที่แล้วพาน้องไปซื้อมาตัวนึงที่เวิ้งที่ร้านไม่ค่อยรับแขกนั่นแหละ ตอนซื้อก็คิดอยู่กรูซื้อได้ไง จำได้จ่ายตังค์ไปหมื่นปลาย เสียงเปล่าๆแค่ OK เพราะบอดี้บาง เขาเอาไปเล่นวงออกแอมป์ดีมาก เพื่อนในวงซื้อต่อไป เลยมาถอย EN20CE ราคาตอนนั้น 24xxx นี่ก็ไม่ต้องบรรยาย กระหึ่มกว่า และก็ขายออกไปอีก ตอนนี้กลายเป็นสาวก K.Yairi ตัวมีลายเซ็นต์ครับ

Ignite

• member
  • ดูโง่เเต่ก้อเท่
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 12:10:49 »
~~~~~
ระบบคือหัวใจ

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 13:11:16 »
พี่ชาย ใช้เล่น กลางคืนอยู่ รุ่ AW-85 DCE japan นะ เสียง เปล่า ไม่เท่าไหร ออกแอมป์พระเอกเลย

ใช้ 7 ปี ไม่มีจี่ไม่มี ฮัม
รักเธอนะ....กีต้าร์

guitarpom

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 13:17:37 »
ไอบาเนทกับเฟนเดอร์เหมาะที่จะทำกีตาร์ไฟฟ้าครับ.......โปร่งยังมีข้อด้อยกว่า  พวกยามาฮ่า  ทาคาฯเยอะ และอีกหลายยี่ห้อที่เป็นขั้นเทพของโปร่งยิ่งไม่ต้องพูดถึง

Traveler

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 13:49:37 »
พี่ชาย ใช้เล่น กลางคืนอยู่ รุ่ AW-85 DCE japan นะ เสียง เปล่า ไม่เท่าไหร ออกแอมป์พระเอกเลย

ใช้ 7 ปี ไม่มีจี่ไม่มี ฮัม
Confirm นี่ล่ะทีเด็ดของ Ibanez