Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำกีตาร์สำหรับมือใหม่หัดเล่นทีครับผม  (อ่าน 642 ครั้ง)

teetsuikung

• member
อายุก็ปาเข้าไปยี่สิบกว่าๆเข้าวัยทำงานแล้ว อยากลองหัดเล่นกีตาร์ดูครับ อยากให้แนะนำกีตาร์สำหรับมือใหม่ว่าควรเป็นรุ่นไหนดีครับ ราคาประมาณ ไม่เกิน 8000 ครับแต่ไม่รู้ว่าซื้อแพงไปจะคุ้มหรือเปล่าเพราะผมยังแยกแยะเสียงดีเสียงไม่ดีไม่ออก-_-" แต่ก็อยากได้ที่เสียงดีปานกลางจะได้มีกำลังใจอยากเล่นต่อไปแล้วควรไปซื้อร้านไหนดีครับแถวกทม.ที่เค้าอัธยาศัยดีแนะนำให้ความรู้เราหน่อยอะครับ พอดีไม่มีเพือนที่เล่นกีตาร์เป็นให้ไปด้วยเลย-_-"
ขอบคุณครับ

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
Re: แนะนำกีตาร์สำหรับมือใหม่หัดเล่นทีครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 15:28:35 »
martin d-45 retro ไปเลยครับ........

nhoy

• member
Re: แนะนำกีตาร์สำหรับมือใหม่หัดเล่นทีครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 15:29:10 »
ยินดีต้อนรับนะครับ
อายุยี่สิบกว่าๆ ยังหนุ่มอยู่มากครับ
แม้ว่าจะไม่เกี่ยงเรื่องราคา แต่ถ้าบอกงบโดยประมาณไว้สักหน่อย ก็จะพอสามารถแนะนำให้เหมาะสมได้ครับ

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 17:24:00 »
งบ 8000 บาท ก็น่าจะเป็น Crafter ga7n ครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 18:01:49 »
นอกจากที่น้า Note ได้กรุณาแนะนำไว้แล้ว
จากงบดังกล่าว..
ถ้าชอบทรง Dreadnought ลองดู Walden D710 และถ้าชอบทรง Grand Auditorium ลองดู G730 ของ Walden เช่นกันครับ (ทั้งสองเป็นโปร่งธรรมดา)
และถ้าต้องการเป็นโปร่งไฟฟ้าลองดู Veelah V1-DCE ครับ