Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เลือกไม่ถูกระหว่าง crafter gae-18/n กับ walden g700ce  (อ่าน 857 ครั้ง)

karoon

• member
ซึ่งราคาก็ต่างกันพอสมควรครับ พอดีอยากไว้เล่นฝึกหัด ตีคอร์ดเป็นซะส่วนใหญ่เล่นไม่ค่อยเก่งเท่ารัยครับแนะนำให้สำหรับน้องใหม่คนอย่างผมหน่อยครับว่ารุ่นไหนน่าใช้แล้วก็คุ้มค่าที่สุดเพราะได้มาคงจะไม่ขายอีกนะครับ
ปล.ผมจะให้แฟนฝึกฝนให้กระผมหน่อยนะครับ พอดีแฟนเก่งกว่าผมซะอีกครับ 555

ขอบคุณน้าๆล่วงหน้านะครับ

nhoy

• member
Re: เลือกไม่ถูกระหว่าง crafter gae-18/n กับ walden g700ce
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 17:39:27 »
สองตัวนี้เหมือนรักพี่-เสียดายน้องครับ น่าเล่นพอๆ กัน
ถ้าน้า karoon ชอบ Cedar เลือก GAE-18/N  ชอบ Sitka Spruce เลือก G700CE (ตัวนี้เป็น Top & Back Solid ด้วย) ครับ
ในกรณีถ้าต้องเลือก โดยส่วนตัวคงมองไปที่ GAE-18/N
แต่อยากให้น้า karoon ไปลองเลือก-ลองเล่นดูด้วยตัวเองมากกว่า จะได้รู้แน่นอนว่าชอบตัวไหนกว่ากันครับ

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...
Re: เลือกไม่ถูกระหว่าง crafter gae-18/n กับ walden g700ce
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 17:58:43 »
ผมขอตอบ GAE-18/N เป็นคำตอบสุดท้ายครับ