Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: แตกประเด็นจากกระทู้ "อายุ30 เริ่มเล่นกีต้าพอไหวไหมครับ"  (อ่าน 4135 ครั้ง)

eaknb

• member
  • *--ใจสั่งมา--*
น้า eaknb ครับ ผมเข้ามาอ่านแล้วมีกำลังใจมากเลยครับ ต่อไปนี้ผมจะฝึกซ้อมทุกวัน หลายอาทิตย์มานี้ผมว่างเมื่อไหร่ต้องเข้ามาอ่านทุกวันเลย 5555 ฝากเนื้อฝากตัวกับน้าๆทุกท่านด้วยนะครับ

"ความสุขของคนรักกีต้าร์ ก็คือ ได้มีโอกาสเล่นกีต้าร์ให้คนอื่นได้ฟังกันครับ" คำพูดนี้ของน้าหน่อย ประทับใจมากคับ ;D

ขอบคุณครับน้า ตอนนี้ผมก็เล่นที่ร้านทุกอาทิตย์ครับ เล่นเอาประสบการณ์ครับ
ผมได้แตะ ได้ซ้อมกีต้า วันละ 1-2 ชม. เองครับ เพราะผมทำงานออฟฟิต เลิกงานก็ 17:30 กว่าจะถึงหอก็ 19:00
เล่นนาน เล่นดังก็ไม่ได้คับ เกรงใจห้องอื่นๆเขา
เล่นจิงๆ หลังซื้อกีต้าร์ ราวๆ 1-2 เดือนแค่นั่นเองครับ 555+
สู้ๆ นะครับน้า

ความสำเร็จสมหวังจะบังเกิดขึ้นแก่ผู้ที่มุ่งมั่นและศรัทธา ขอเป็นกำลังใจให้ผู้ที่ยึดมั่นในสิ่งดีๆ อันมีแต่คุณประโยชน์ครับ
เหมือนประโยคที่หนังปลุกใจ เอามาใช้บ่อยๆ แต่มันก็เป็นเช่นนั้นจริงๆครับ
คำนี้ใช้ได้กับทุกคนครับ ขอเป็นกำลังใจให้น้าๆทุกคนด้วยครับผม :D ;D
*-_-*

อานะจัง

• member
  • แก้ไขชื่อจาก Lekjang2513 เป็น "อานะจัง"
นับจากสิงหา 55 จนปัจจุบัน 6  เดือน

เล่นจริงๆแค่ 4 เดือน แล้วเล่นร้านได้เลยนี่

ขั้นอภิมหาเทพเลยครับ ....

ผมเล่นๆ หยุดๆ มาเดือบ 20 ปี ยังไม่กล้าเล่นร้านเลย 55555
Lekjang2513

Piyawat.H

• member
ข้าพเจ้าเล่นกีตาร์มานานแสนนาน..ไม่อาจจดจำคืนวันเวลาได้..เล่นทุกวันและบ่อยครั้งที่หอบหิ้วอุปกรณ์ขึ้นเขาลงห้วย เล่นดนตรีแถบเทือกเขา..แบกแอมป์..ตู้ลำโพง..เพียงเพื่อความสุข..ขอเพียงมีที่ให้เล่น..อืม..ข้าพเจ้ารับราชการเป็นนักกฎหมายโดยตำแหน่ง..ผู้คนมากมายรู้จักคุ้นหน้า..บุคลิคเคร่งขรึมเก็บกด  รักษาภาพลักษณ์ไม่ใช่ตัวตนที่แท้จริง..เพื่อนร่วมงานไม่ทราบเลยว่าข้าพเจ้าคือแมวราตรี..ผู้หลงใหลกีตาร์โปร่ง ผู้มักมากในเรื่องอะคูสติก..ข้าพเจ้าเล่น  แบนโจ  แอคคอร์เดียน  ไวโอลิน  กีตาร์  แมนโดลิน  ขลุ่ย  หีบเพลงปาก..ที่เขียนมาไม่มีเจตนาคุยโวแต่อยากบอกว่าถ้าใจชอบ อย่างจริงจัง  ฝึกฝนศึกษาตำรา ถามผู้รู้  ดูจากเนตไทย เทศ  กลุ่มข้าพเจ้าล้วนแล้วทำงาน..แต่ไม่เคยยึดติดตำแหน่ง..ไม่สนใจลาภยศ..สนใจเรื่องดนตรีอย่างเดียว..สาบานว่าจะเล่นดนตรีไปจนตาย..สาบานว่าจะตระเวนเปิดหมวก..อายุสังขารไม่สำคัญ..ข้าพเจ้าชื่นชมทุกท่านในบ้านไม้ด้วยความจริงใจ..เพราะเรามีใจดวงเดียวกัน  ขอบคุณผู้ก่อตั้งเวปไซต์นี้...
สุราอะไรดื่มแล้วล้วนเมามาย แต่สุราเหมาไถ ไผ่เขียว ถ้าไม่ได้ดื่มกับเพื่อนที่รู้ใจย่อมไร้รสชาต ดนตรี เล่นให้ตัวเองฟังก็ยังมีรสชาต
 " ลี้คิมฮวง เป็นปีศาจสุรา แต่น้า aroonnakp ย่อมเป็นปราชฌ์แห่งดนตรี "

eaknb

• member
  • *--ใจสั่งมา--*
นับจากสิงหา 55 จนปัจจุบัน 6  เดือน

เล่นจริงๆแค่ 4 เดือน แล้วเล่นร้านได้เลยนี่

ขั้นอภิมหาเทพเลยครับ ....

ผมเล่นๆ หยุดๆ มาเดือบ 20 ปี ยังไม่กล้าเล่นร้านเลย 55555

เคยเล่นตอนเด็กๆ ครับ อายุ 15 ตอน ม.3  จับคอร์ดได้นิดหน่อย พอร้องออกเสียง กีต้าร์เพื่อนตัวละ 1000 บาท แย่งกันเล่น 10 กว่าคน 555+
เพราะมีคนเดียวที่พอมีเงินซื้อกีต้าร์ ผมเด็กบ้านนอกจนๆ ครับ อิอิ

จนได้มาเล่นก็ สิงหาคม 2555 คอร์ดพอจำได้บ้างครับ แต่ก็อย่างที่บอก ซื้อมาปุ๊บ น้ายืมขึ้นเวที ผมก็ไม่ได้เล่นเลย ได้จับกีต้าตัวเองนิดเดียวเองครับ
ช่วงปี 56 นี่เอง ถึงได้มาจับเป็นชิ้นเป็นอัน วันละ 1-2 ชม. เพราะทำงานออฟฟิต เล่นได้ก็ตอนเลิกงานถึงห้องแล้ว

ผมก็ไม่เก่งครับ มีน้าประคอง(กีต้าร์ 2 ตัว) ผมก็ขอขึ้นเล่น  แบบเอาประสบการณ์ครับ  :) :)
ผมเล่นแป๊กประจำครับ แบบว่าตื่นเต้น ตอนซ้อมก็เล่นพอใช้ได้ แต่พออยู่บนเวที สายตาหลายๆ คู่มองเราอยู่ ก็ทำให้ประหม่า ครับผม

น้าเล่นมา 20 ปี ผมว่า มหาเทพกว่าผมหลายเท่าครับ อิอิ  ;D ;D

สุราอะไรดื่มแล้วล้วนเมามาย แต่สุราเหมาไถ ไผ่เขียว ถ้าไม่ได้ดื่มกับเพื่อนที่รู้ใจย่อมไร้รสชาต ดนตรี เล่นให้ตัวเองฟังก็ยังมีรสชาต
 " ลี้คิมฮวง เป็นปีศาจสุรา แต่น้า aroonnakp ย่อมเป็นปราชฌ์แห่งดนตรี "
น้า wat@whiskey ก็คารม คมคาย ไม่เบาเช่นกันนะครับเนี้ย  ;D ;D
*-_-*