Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มีงบประมาณ 15,000 บาท อยากหากีตาร์โปร่งเสียงใสๆเล่นสักตัว แนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 1422 ครั้ง)

jesada36

• member
สวัสดีครับ

พอดีผมเพิ่งหัดเล่นกีตาร์ก็พอเป็นบ้างแล้วเลยอยากจะถอยกีตาร์ใหม่
มีงบประมาณ 15,000 บาท อยากหากีตาร์โปร่งเสียงใสๆดังกังวานเล่นสักตัว แนะนำหน่อยครับ

ที่เล็งๆไว้ก็พวก Takamine หรือมียี้ห้อไหนทีน่าสนใจ ราคา+สถานที่ซื้อด้วยครับ

ขอบคุณครับ

nhoy

• member
ยินดีต้อนรับครับ
จากงบดังกล่าว ถ้าเป็น Takamine คงต้องเป็น EG440SC ครับ
ถ้าเป็น Crafter ก็ GAE-18/N 
ถ้าเป็น Walden ก็ G700CE (ตัวนี้จะเหลืองบอีกพอควรเลยครับ)
แต่ถ้าขยับงบเพิ่มอีกนิด Crafter TMC-045/N ที่เพิ่งเข้ามา ก็สวยงามและน่าเล่นมาก ลองดูนะครับ

ป.ล. ถ้าเป็นโปร่งธรรมดา (ไม่มีภาคไฟฟ้า) ลองดู Walden G3000 ซึ่งเป็น All Solid และมาพร้อมฮาร์ดเคสที่สวยงามครับ

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...
โปร่งเสียงใสๆ อีกตัวที่ขาดไม่ได้เลยคือ gs mini แต่ต้องอัพงบนิดหน่อย

guitarhaha

• member
ลองดู Walden Madera 4070 ที่เป็น All solid ในหน้าซื้อขายสิครับ อยู่ในงบคุณเลย ส่วนที่เหลือบวกเงินอีกนิดก็เอาไว้ซื้อ case ใส่
ถ้าไม่ชอบมือสอง ก็ดูคอมเมนต์น้า nhoy เลยครับ

kpsfolk

• member
เชียร์ Crafter GAE/18N ใส่สาย 80/20 ขนาด 0.12 เสียงจากไม้หน้า cedar พุ่งคมดีมาก ผมเคยใช้แต่ขายไปแล้วเพราะชอบเสียงจาก sitka spruce มากกว่า คลิ๊กดูรายละเอียดที่สปอนเซอร์ด้านบนเลยครับ

shinobi neng28

• member
ลอง Crafter TMC-045/N ดูครับ ผมใช้อยู่ เล่นแป๊บเดียวเสียงเปิดเร็วมาก แต่เกินงบไปนิดนึง