Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีตาร์ราคา5-6พัน ของveelah vs walden ตัวไหนน่าเล่นกว่าครับ  (อ่าน 8621 ครั้ง)

jomarnjamorn

• member
คือถ้าเทียบระหว่างทรงD  และOM ของ2ค่ายนี้อะครับที่ราคาใกล้กัน ตัวไหนน่าเล่นกว่าเพราะอะไร หรือเด่นด้านไหนครับ พอดีพี่ชายผมเค้าให้ช่วยหากีตาร์ให้ในงบนี้อะครับ
S.Yairi
K.Yairi
Dove

sonic

• member
งานความเรียบร้อย ผมให้คะแนน Walden ครับ
ส่วน Veelah อาจจะได้เสียงที่เด่นกว่าเล็กน้อย แต่เรื่องเสียง อยู่ที่ความชอบของแต่ละท่านครับ เราชอบไม่เหมือนกัน

walden ได้เทคโนโลยี่ เรื่อง neck การต่อคอ การประกอบคอ ซึ่งก็จะมีความข็งแรงมากกว่า

กีต้าร์ระดับราคานี้ ซื้อได้เลยครับ ทั้งสองยี่ห้อ ดีทั้งคู่

WarDog

• member
  • Veelah V1-DCE
ตัดสินใจให้ไม่ได้ครับ ไปจับเองดีกว่า แล้วแต่ชอบเลยดีทั้งคู่แล้วก็คุ้มในราคาทั้งคู่
อันนี้ความคิดส่วนตัวผมนะ ครับ Walden งานเนี้ยบกว่า Veelah มาก แต่ผมชอบเสียง Veelah มากกว่า
ส่วนเพื่อนผมชอบ Walden มากกว่า ในใจก็แอบเชียร์ Veelah มากกว่านิดๆครับ
แล้วก็ตั้งแต่ใช้ Veelah มายังไม่พบข้อเสียเลยครับ มีแต่เสียงที่เข้าหูขึ้นทุกวัน (ตัวเองเล่นดีขึ้นด้วยมั้ง อิอิ)
ก็ไปจับเองครับ ชอบอันไหนก็เอาเลยครับได้ทั้งคู่  ;D

ฝากกระทู้โพลล์สำรวจความนิยมของน้าทอมครับ http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=16164.0 กินกันไม่ลง
<<<มือใหม่หัดเล่น>>>

nhoy

• member
คือถ้าเทียบระหว่างทรงD  และOM ของ2ค่ายนี้อะครับที่ราคาใกล้กัน ตัวไหนน่าเล่นกว่าเพราะอะไร หรือเด่นด้านไหนครับ พอดีพี่ชายผมเค้าให้ช่วยหากีตาร์ให้ในงบนี้อะครับ
สำหรับสองแบรนด์นี้ น่าเล่นทั้งคู่ครับ อยู่ที่ความชอบของแต่ละบุคคลเป็นรายๆ ไป บ้างก็ชอบ Veelah บ้างก็ชอบ Walden
เรื่องของเสียงเปล่าผมค่อนข้างชอบ Veelah ในขณะที่เรื่องของงานผมว่า Walden ดูดีกว่าบ้างครับ
ปัจจุบัน กีต้าร์ในระดับงบดังกล่าวที่ผมใช้อยู่เป็น V1-DCE ครับน้า jomarnjamorn

ck25918

• member
ผมมี Veelah V1D เสียงดีมากเลย ราคาถูกด้วย
Waldem ผมก็มี แต่คนละทรง เปน G3000 แต่เวลาเล่นชอบ บัสเฟสที่1 ตลอดเลย ทั้งแต่ไม่เคยเซตอัพใดๆทั้งสิ้นต่างกับ veelah ไม่เห็นจะบัส ไม่เซ็ตอัพเช่นกัน ชอบสูงๆ ตีคอร์ดมันมาก
เรื่องงานผมว่า พอๆกันแหละ แค่ walden ทันสมัยกว่าเทคโนโลยีดีกว่า

jomarnjamorn

• member
แล้วถ้าเอามาเทียบsigma ooo1 gt ละครับ
S.Yairi
K.Yairi
Dove

Folk-man

• member
ต้องลองครับ กีต้าร์ที่หลายคนชอบ และนิยมอาจไม่ถูกใจเราเสมอไป แล้วแต่รสนิยมต้องไปลองสัมผัสเองครับ

nantfa

• member
 Walden

ช่างก่อร่าง สร้างรัก

Mod Folk

• member
    • http://www.modguitartutor.com/
แล้วถ้าเอามาเทียบsigma ooo1 gt ละครับ
ผมชอบ Sigma นะ เสียงแน่นดี...เคยมี Veelah เหมือนกันแต่ไม่ค่อยประทับใจเท่าไร...
ดนตรีเป็นสิ่งสวยงาม

guitarhaha

• member
กีต้าร์งบประมาณนี้สำหรับผม คือไม่มีทางได้กีต้าร์ที่เสียงและคุณภาพดีเท่าตัวละเป็นหมื่นได้ แต่ถ้าต้องการแค่เสียงที่ดี ผมให้ Veelah ครับ แต่ก็ต้องแลกกับไม้หน้าที่บางกว่า Walden แบบรู้สึกได้ และถ้าต้องการคุณภาพงานผลิตที่ดีแต่เสียงอาจยังไม่เปิด ไม่กังวานเท่า Veelah ก็เลือก Walden แต่หากอยากลองของนอกกระแส อย่าง Sigma ก็ไม่แปลก ถ้าเป็นผมจะเอาความต้องการตัวเองตั้งก่อน แล้วหากีต้าร์ที่เหมาะกับตัวเองที่สุด ในงบที่จำกัดครับ

Somchai Kitcharoen

• บุคคลทั่วไป
ผมยกให้ veelah เหมือนน้าหน่อยครับ ผมเคยใช้ gsmini  และ taka 05sc แต่กลับชอบกีต้าร์ถูกๆ อย่าง veelah v1dce มากกว่าครับคุ้มมากๆ ยิ่งใส่สาย dad ej26 ขอบอกว่าเข้ากันมากไม่อยากวางครับ  ยกเว้นเอา taka japan
กับ talor 214 ขึ้นไปมาล่อ จะยอมวาง veelah ครับท่าน

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
 V 1 D  ว่าง ๆ มาลองแถว ถ.ช้างคลานได้ครับน้าน้อย ..... มียีห้ออื่นให้ลองด้วยครับ  ;D
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

hotman555

• member
ชอบเสียงของ veelah
ชอบงานประกอบ งานสี ความเรียบร้อย ของ walden
ถ้าเอาข้อดีมารวมกันในตัวเดียวจะเยี่ยมมากเลย

ยังมีอีกหลายยี่ห้อในงบนี้ที่น่าสนใจ
อาจจะไม่ใช่กีต้าร์ที่ถูกพูดถึงในนี้บ่อยๆ
แต่อาจเป็นกีต้าร์ที่เราเล่นแล้วมีความสุขกว่าก็ได้นะครับ

pong

• member
ในราคาระดับนี้ ทั้ง2ยี้ห้อ ก็มีความเด่นต่างกันครับ สำหรับผม ดีทั้งคู่ครับ จริงๆนะ ถูก คุ้ม ครับ ^^

♬ Kassi ♬

• member
ในราคาระดับนี้ ทั้ง2ยี้ห้อ ก็มีความเด่นต่างกันครับ สำหรับผม ดีทั้งคู่ครับ จริงๆนะ ถูก คุ้ม ครับ ^^

แต่น้า ก็ ขาย หมด แล้ว อิอิ

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
V 1D ลูกบิดสีทอง ของน้าโป้ง เสียงดีเกินราคาครับ ;D
อย่า เห็น แก่ ตัว !!