Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงกีต้าร์เวลาตลกเล่นแป๊กทำกันยังไงหรอครับ 555+ ??  (อ่าน 2665 ครั้ง)

FilM AcousTic North Gear

• member
  • Guitar is part of our lives...
อยากรู้จริงๆจะเอาไปทำมั้งครับ 55+ ;D
ผมยาว ใส่รองเท้าเก่า

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
น่าจะเป็นการรูดสายนะครับ แต่เห็นมักจะใช้เบสเล่นหรือเปล่าเคยเห็น ๆ อยู่ ต้องให้คนที่เล่นเวทีบ่อย ๆ มาเฉลยครับ ^^

• member
  • Guitar is part of our lives...
น่าจะเป็นการรูดสายนะครับ แต่เห็นมักจะใช้เบสเล่นหรือเปล่าเคยเห็น ๆ อยู่ ต้องให้คนที่เล่นเวทีบ่อย ๆ มาเฉลยครับ ^^

ขอบคุณครับพี่ Sontaya ^^ รอกันต่อไป อิอิ

kaizer123

• member
ผมเห็นโปงลางสะออนเค้ารูดสายอย่าางเดียวเลยครับ

• member
ผมเห็นโปงลางสะออนเค้ารูดสายอย่าางเดียวเลยครับ
อ๋อขอขอบคุณครับ รอฟังน้าๆหลายๆท่านต่อไปนะครับ ^^

TuiHY

• member
เล่นตัว sus4 ก็ได้ครับ เช่น จะเล่นด้วยคอร์ด A เราก็เล่นโน๊ตตัว sus4 พูลออฟ เป็น 3 (หรือสไลด์ลงก็ได้)
แต่ไม่ต้องตีคอร์ดนะ เล่นแค่โน๊ตมัน  หรือถ้ามี foot volume จะเล่นแบบโดเรม่อนก็ได้ แต่ต้องใช้ foot volume เฟดเสียง
และทำวาห์ด้วยนะครับ  มี 3 เสียง สาย 1 เฟรต 10 เฟรต 7 และเฟรต 3 (ถ้าไม่มี foof volume ก็ vibration เยอะๆครับ พอแทนได้)
ลองดูครับ

• member
เล่นตัว sus4 ก็ได้ครับ เช่น จะเล่นด้วยคอร์ด A เราก็เล่นโน๊ตตัว sus4 พูลออฟ เป็น 3 (หรือสไลด์ลงก็ได้)
แต่ไม่ต้องตีคอร์ดนะ เล่นแค่โน๊ตมัน  หรือถ้ามี foot volume จะเล่นแบบโดเรม่อนก็ได้ แต่ต้องใช้ foot volume เฟดเสียง
และทำวาห์ด้วยนะครับ  มี 3 เสียง สาย 1 เฟรต 10 เฟรต 7 และเฟรต 3 (ถ้าไม่มี foof volume ก็ vibration เยอะๆครับ พอแทนได้)
ลองดูครับ

โอ้วขอบคุณมากๆเลยครับน้า

ohm_pea

• member
อ้า.....รูดเสา
จันทาร ดีกว่า จันไร