Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: หา pickup ใส่ gsmini ครับ  (อ่าน 595 ครั้ง)

guitaroa47

• member
หา pickup ใส่ gsmini ครับ
« เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 18:37:02 »
ตอนนี้ เล็ง martin thin line gold plus ตัวนี้อยู่ครับ

http://www.acousticshops.com/store/product/view/New_Martin_Thinline_Gold_Plus_MAXIMUM_Natural_II-16642856-th.html

ไม่รู้มันจะเอามาใส่กับ taylor gsmini ได้หรือเปล่า เพราะไม่แน่ใจเรื่องขนาดของ saddle มันพอดีกันมั้ย

ถ้ามันไม่ได้ มันจะมีรุ่นไหนที่ใส่ได้หรือเปล่าครับ

ไม่อยากได้แบบคาด soundhole ครับ มันเกะกะ มือ

อ่อ k&k pure mini ใช้ได้หรือเปล่าครับ

Dog Never Lie

• member
Re: หา pickup ใส่ gsmini ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 18:59:01 »
K and k หละได้เลยครับส่วนหากว่าเป็นตัวของมันเองไม่แนะนำเท่าไร มันจี่และสัญญาณเบามากเลยครับ
It's my...

guitaroa47

• member
Re: หา pickup ใส่ gsmini ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 04, 2013, 14:27:59 »
K and k หละได้เลยครับส่วนหากว่าเป็นตัวของมันเองไม่แนะนำเท่าไร มันจี่และสัญญาณเบามากเลยครับ

k&k รู้สึกจะไม่ active หรือเปล่าครับ สัญญาณไม่น่าจะแรง

ตอนนี้เท่าที่ผมรู้ข้อมูลเพิ่มมา คือ
martin thinline gold plus มันใช้กับ taylor gsmini ไม่ดี เพราะขนาด saddle ไม่เท่ากัน

ส่วนตัวตอนนี้ มอง fishman matrix infinity ครับ