Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กาวไม้สะพานสาย หลุด ขอถามหน่อยครับบบบ  (อ่าน 11945 ครั้ง)

LAMUR

• member
คือ กีตาร์ผมไม่สบายอีกแล้ว กาวที่ไม้สะพานสายมันหลุดอะครับ มันแง้มออกมานิดนึง ใช้กาวทาไม้ติดได้เลยหรือปล่าวครับ 

รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ 

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
Re: กาวไม้สะพานสาย หลุด ขอถามหน่อยครับบบบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 10:42:17 »
ผมว่าอาการอย่างนี้ส่งช่างดีกว่าครับ...........หริอไม่ก็ลองลดขนาดสายดูก่อนครับ............

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
Re: กาวไม้สะพานสาย หลุด ขอถามหน่อยครับบบบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 14:10:03 »
กาวตราช้างนี้ อย่าใช้ิติดเลยนะครับ ส่งให้ช่างเชียวชาญ แก้ดีกว่าครับ มีอยู่ตัวนึงคอหัก เอากาวตราช้างติด แล้วไม่เวิร์ก เลยได้ส่งช่าง ช่างแนะนำว่าไม่ควรใช้กาวตราช้าง มันผิดประเภทแล้วแก้ใขยาก
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

Traveler

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 15:44:53 »
ผมว่าอาการอย่างนี้ส่งช่างดีกว่าครับ...........หริอไม่ก็ลองลดขนาดสายดูก่อนครับ............
ยืนยันว่าส่งช่างซ่อมกีต้าร์ที่เชี่ยวชาญ ย้ำช่างกีต้าร์ที่มีความชำนาญ เพราะแถวบ้านผมเล่นยิง Epoxy เลย    เซ็งเป็ด

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 19:47:35 »
มันมีกาวเฉพาะของมันอยู่ครับ
ทาแล้วต้องหนีบทิ้งไว้ด้วย C-clamp สักอาทิตย์นึงค่อยเอาออก
หาช่างที่ไว้ใจได้ ตามพี่ตู่ว่า จะดีกว่าครับ
:)

LAMUR

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 22:26:23 »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคับ
อ่าา ผมลองโทรถามช่างแล้วครับ เค้าบอกว่า ทำเองก็ได้ คือต้องเอาสะพานออกก่อน และก็หากระดาษทรายขัดกาวให้หมดอะคับ และก็ใช้กาว elmer ทา หนีบสัก 5-6 วันก็ใช้ได้แล้วคับ

elinoy

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 00:44:55 »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคับ
อ่าา ผมลองโทรถามช่างแล้วครับ เค้าบอกว่า ทำเองก็ได้ คือต้องเอาสะพานออกก่อน และก็หากระดาษทรายขัดกาวให้หมดอะคับ และก็ใช้กาว elmer ทา หนีบสัก 5-6 วันก็ใช้ได้แล้วคับ

ไอ้ตอนเอาออกนี่ล่ะครับถ้าเอาออกผิดวิธี เช่น ไปงัดแล้ว มีส่วนอื่นเสียหายไปด้วยจะยาวนะครับ
อมยิ้ม

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 06:23:54 »
ลองทำเองดูก็น่าสนุกดีครับ

Repairing the lifted guitar bridge video on DVD

:)

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 08:19:21 »
ถ้าเครื่องไม้เครื่องมือพร้อม ลองทำเองอย่างน้ายินยอมว่าก็ดีครับ.............

iamoh

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 18:35:30 »
ช่าง ชาญณรงค์ครับ  ซ่อมติดกาว 1 อาทิตย์  ราคา 800 บาท

nhoy

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 21:20:49 »

ยืนยันว่าส่งช่างซ่อมกีต้าร์ที่เชี่ยวชาญ ย้ำช่างกีต้าร์ที่มีความชำนาญ เพราะแถวบ้านผมเล่นยิง Epoxy เลย    เซ็งเป็ด
ตามที่น้า Traveler แนะนำเลยครับ