Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้Tab จะรักก็รัก จะทิ้งก็ทิ้ง แบบFingerstyle  (อ่าน 1462 ครั้ง)

Guitar_M

• member
อยากได้Tab จะรักก็รัก จะทิ้งก็ทิ้ง แบบFingerstyle

จะรักก็ไม่รัก จะทิ้งก็ไม่ทิ้ง

KRiS

• member
Re: อยากได้Tab จะรักก็รัก จะทิ้งก็ทิ้ง แบบFingerstyle
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 18:20:19 »
หายากครับ เพลงไทยมีน้องเพลงมากที่ทำเป็น Fingerstyle แล้วก็ไม่ใช่ว่าทุกเพลงจะทำได้ เพลงนี้ผมว่ามันทำยากอยู่นะ เพราะจังหวะกลองมันหนัก
ถึงแม้จะออกเป็น Pop ที่ปกติจะทำไม่ยาก เพราะเสียงกีตาร์มันทดแทนเสียงกลองไม่ค่อยได้ครับ