Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการกีต้าโปร่งสักตัว จะเลือกรุ่นไหนดีครับ  (อ่าน 2887 ครั้ง)

jiranuwat_jira

• member

ผมต้องการซื้อกีตาร์โป่งสักตัวมีงบประมาณ 4000 ครับ จะซื้อรุ่นไหนดี ช่วยแนะนำหน่อยครับ
Veelah V1-D เป็นไงบ้างครับ ถ้าเที่ยบกับ F310

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

CHOPPER_F

• member
V1D แน่นอนค่ะ แต่ราคาจะแพงกว่า F310 นะ
☆--» Mini ShoPPeR ♫~*

Mook :)

• member
ดีกว่าเยอะ ทั้งสเปค ทั้งเสียง ทั้งความคุ้มค่า
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ต้องไปลองเอง

jiranuwat_jira

• member
Veelah V1-D มีตัวแทนจำหน่ายที่ไหนบ้างครับ ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

ohm_pea

• member

ผมต้องการซื้อกีตาร์โป่งสักตัวมีงบประมาณ 4000 ครับ จะซื้อรุ่นไหนดี ช่วยแนะนำหน่อยครับ
Veelah V1-D เป็นไงบ้างครับ ถ้าเที่ยบกับ F310

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จัดวีระโดยด่วน
จันทาร ดีกว่า จันไร

baboo

• member
veelah V1-D น้ำหนักน้อยกว่า yammaya F310 หรือป่าวครับ จับดูแล้วผมกลัวเรื่องความทนของ veelah มากเลย
ขอคำแนะนำก่อนตัดสินใจจะซื้อเจ้าตัว veelah ครับ

CHOPPER_F

• member
ไปลองดูค่ะ ชอบเสีียงตัวไหน เอาตัวนั้น ไม่ได้ใช้V1D ค่ะ ใช้ OM เลยไม่รู้ว่ามันทนทานแค่ไหน ^^

บางทีถ้าไปลองแล้ว อาจไม่สนเรื่องทนทานไปเลยก็ได้ค่ะ
☆--» Mini ShoPPeR ♫~*

Crucify

• member
Veelah ครับ แต่อย่าใส่สายเบอร์ 12 เป็นพอ :D :D :D

K@Y

• member
  • เคครับ :)
v1-d ของผมตัวนี้ใส่เบอ 12 นะครับก็ไม่เห็นมีปันหาอะไรนะครับ หรือว่าผมไม่เห็น

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
ผมว่าวีระวีวัน ไม้มันจะบางมากนะครับ เบาโหยงเลย( นี่น่าจะเป็นเคล็ดลับของเขาให้เสียงดีเพราะไม้บางมาก ) เรื่องความทนทานต้องระวังครับ ผมเห็นน้าๆในบ้านไม้เราบริดหลุดมา 2-3 รายแล้วครับ ไม่ใช่แต่วีวันนะครับ วี5ก็ยังหลุดเลย งงเหมือนกันครับ
MUGEN_guitar_SHOP

guitar_love

• member
  • ท้อแท้ แต่ไม่เคยท้อถอย
ผมใส่เบอร์ 11 ก็พอแล้วครับ