Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: **** น้าๆ มีวิธีการจัดการกับเพลงฉีกนิ้วยังไงครับ ****  (อ่าน 7332 ครั้ง)

Guitar_M

• member
Hotel California Sungha Jung

ก้าวยาวประมาณนี้ไหมครับ

Mook :)

• member
ก้าวยาวประมาณนี้ไหมครับ
ช่วงเวลาไหนอ่ะคะ

Guitar_M

• member
1.00นาทีพอดี ^^

Mook :)

• member
น้องแกเด็กอยู่มั้ง ตอนนั้น.. มันเลยดูยาว
เราลองก็ไม่ได้ฉีกมากเท่าไหร่

KRiS

• member
ใช้วิธีเอียงคอกีตาร์ขึ้นเล็กน้อย แล้วยกตัวกีตาร์ให้มันสูงขึ้นครับ
ด้วยการหาอะไรรอง ใต้กีตาร์ หรือใช้ Foot Stool ที่เป็นที่วางเท้า ให้หน้าตักเรามันสูงขึ้น
เวลาวางกีตาร์ มันก็จะสูงขึ้น แล้วมันจะช่วยให้เราถ่างนิ้วได้เยอะขึ้น จากลักษณะของการวางมือครับ

บางคนบอกว่า Foot Stool ไว้เล่นคลาสสิค แต่ผมว่ามันไม่เกี่ยว มันช่วยให้เราเล่นได้ง่ายขึ้น สบายขึ้น
อย่าไปจำกัดมันเลย ว่าต้องใช้กับเฉพาะอันไหน เชื่อว่า หลายคน คงเคยเล่น แล้วต้องเขย่งปลายเท้า
จนมันสั่น ริกๆๆๆ เจ้าตัวนี้ คือคำตอบครับ

DrKo

• member
ขอบคุณสำหรับคำตอบดีๆ ครับ

Guitar_M

• member
น้องแกเด็กอยู่มั้ง ตอนนั้น.. มันเลยดูยาว
เราลองก็ไม่ได้ฉีกมากเท่าไหร่
ครับ